Cô Tô, chốt chương trình!

Discussion in 'Hành trình FanWave' started by vuthanhminh, Jun 24, 2009.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. vuthanhminh

vuthanhminh SGGA - Sói Già Gian Ác

CHƯƠNG TRÌNH NHƯ SAU (đã được thêm chương trình đi Cô Tô Kon)

Ngày 1, thứ 6, Hà Nội - Cái Rồng

16h30', có mặt và lên xe khởi hành đi Cái Rồng, ăn tối tại nhà hàng Thanh Niên, Bãi Cháy, Hạ Long.
    11h, tới Cái Rồng, ngủ 3 đứa 1 phòng. Khách sạn Nhật Thăng, 1 sao, cách cảng tàu 50m, gần nhất trong tất cả các khách sạn, nhà nghỉ tại Cái Rồng

Ngày 2, Thứ 7, Cái Rồng - Cô Tô Lớn - Cô Tô Con
    Ăn sáng lúc 6h, lên tàu lúc 6h30'. Có mặt tại Cô Tô lúc 10h30', đoàn ta không ở trong nhà khách nữa vì ở cũng phí tiền, tớ sẽ sắp ở các nhà dân xung quanh. Ăn trưa, nghỉ ngơi tí, phi xe đi Hải Đăng, 2 bãi biển Vàn Chảy và Hồng Vàn, dừng chân tại Bắc Vàn, gửi xe máy, lên tàu đi Cô Tô Kon, tắm tại Cô Tô con, bãi biển đẹp nhất ở Cô Tô.
    Tối: B.b.q nếu có, chơi 1 số trò chơi trên biển trại khu trai. Ngủ tập thể tại trai.

Ngày 3: Chủ nhật, Cô Tô - Cái Rồng - HN
    Ăn sáng, phi xe đi Bãi Đá, Cầy Mỵ, Mũi Ông Minh, ăn trưa, dọn đồ, te'.

Vận chuyển từ HN đi Cái Rồng
    Xe riêng, 45 chỗ đón lúc 16h30 tại bến xe Mỹ Đình, số tài xế: 0903, 428185

Ở tại Cô Tô
    Nhà dân, tắm rửa trong nhà dân, khu trại

Vận chuyển và tham quan
    Xe máy

Tàu Cái Rồng - Cô Tô - Cái Rồng
    Tàu khách, có mặt đúng 6h30 trên tàu, dậy lúc 5h45, ăn sáng và di chuyển lên tàu

Chi phí: 800k chưa bao gồm b.b.q, đã bao gồm tất cả các chi phí ăn, ở, đi lại, nước lọc, tàu đi Cô Tô Con .v.v mức ăn của ta là 50k/người/bữa

Chú ý
    Thông thường, các đoàn đi nói là 800k nhưng khi tổng kết lại phát sinh thì không bao giờ dừng ở mức 1tr, ít nhất là 1,1k - 1,2k.
    Vụ này tớ đã free ở tại Cô Tô cho các bạn, ngừng đón khách riêng, xe ô tô cũng may mắn gọi được của thằng bạn giá rẻ, tàu bè cũng được giảm giá nên 800k là hoàn toàn và vô cùng đẹp cho tất cả, tớ sẽ không có cái giải trình về giá cả cho tất cả các bạn vì tất cả các mức giá tớ có là giá làm tour chuyên nghiệp, nếu giải trình, cả thiên hạ đều biết thì tớ chỉ có bán xới ra Hải Nam ở, giá nội bộ này được giữ kín để giữ giá cho đối tác của tớ, xe của tớ, khách sạn và nhà hàng của tớ. Còn nếu các bạn muốn có giải trình, thì tớ sẽ giải trình và mức cuối cùng trong giải trình sẽ là ít nhất 1tr/người.

Ngoài khu trại buổi tối, đèn điện được thắp bởi 2 bình ắc quy, đèn bão, có quạt, bàn ghế đầy đủ.

YÊU CẦU KHÔNG MANG THEO BẤT KỂ GÌ NGOÀI HÀNH LÝ LÊN TÀU VÌ Ở CÔ TÔ ĐẦY ĐỦ HẾT, GIÁ CẢ PHẢI CHĂNG, THẬM CHÍ CÒN RẺ HƠN TRONG BỜ. TRÁNH LÙNG TÙNG, RƯỜM RÀ VÀ NHIỀU RÁC

NHỮNG CHUẨN BỊ CÁ NHÂN

Đồ của người lớn (cá nhân) Không chuẩn bị tập thể
    - Tiền/Đồ ăn (nếu muốn dùng riêng trên đường)
    + Các loại bánh quy, bánh ngọt, ruốc, phomát, đồ nguội để ăn đường.
    + Ô mai, bim bim ...
    + Hoa quả
    + Nước Lavie, bia, sữa tươi ...

- Đồ dùng:
    + Điện thoại + sạc điện thoại
    + Phim ảnh, máy ảnh (sạc pin máy ảnh)
    + Quần áo
    + Đồ bơi

+ Khăn mặt, bàn chải, sữa tắm, dầu gội đầu, thuốc đánh răng (nếu quý khách muốn dùng đồ riêng của mình)
    + Kem chống nắng (SPF 15 trở lên)
    + Mũ rộng vành, kính mát, kính bơi
    + Xăng đan, dép Lào
    + Ô che nắng

- Thuốc: Eferagant, bông ngoáy tai, bông gòn, ego, băng gạc, becberin, cảm xuyên hương, dầu gió, hỗn hợp thần kinh, thuốc chống say...

Trên là những chuẩn bị cá nhân, nếu bạn nào cảm thấy đồ đạc nào đó không quán cần thiết, có thể không cần chuẩn bị theo hành trình.

CHÚ Ý
    - Vui lòng tôn trọng văn hoá, thói quen địa phương
    - Vui lòng giữ trật tự tại các khu vực đoàn tới để tạo ấn tượng tốt cho dân địa phương. Không phóng nhanh, vượt ẩu
    - Vui lòng luôn theo hướng dẫn viên và tôn trọng giờ giấc của đoàn
    - Vui lòng không xả rác ra bãi biển, trên xe, trên đường.
    - Vui lòng báo ngay cho hướng dẫn khi có các vấn đề về sức khoẻ để được trợ giúp kịp thời.
    - Vui lòng giữ gìn sức khoẻ khi theo chương trình.

2. ohyeahgru

ohyeahgru Active Member

Buổi tối ở đấy có thể dùng điện 220V ngoài lều trại ko Sói Già ? Tớ muốn mang loa máy tính đi fục vụ ace nhẩy múa, giật giũ .... vì rất khó kiếm đài CD. Nếu có điện thì mang loa máy tính đi, còn mọi người mang theo iPod or MP3 Player là ổn lun, mang đĩa CD or MP3 cũng ok, tớ có CD Player lun...
    Vụ nhẩy múa, giật giũ này là tớ kết lém ý ...

3. vuthanhminh

Vụ này tớ ko khoái lắm, thông thường tớ chỉ phang nhạc nhẹ, tèo, chuồng và ...Ý lộn, chèo, tuồng, cải lương. Đơn giản, vì tớ ko muốn gây ồn ào cho các khu dân cư bên cạnh

Riêng về chuyện rác rưởi, tớ sẽ hết sức chú ý vì sức tớ và anh em ngoài đấy ko thể đủ để dọn hết rác hiện đang có chứ chưa nói tới rác do các đoàn xả ra
    Đồng chí nào thiếu ý thức, ăn nói bố láo bố toét, ồn ào trong khu dân cư, phi xe máy như tên bay, thiếu kỷ luật thì sorry, tớ sẽ gửi về sớm. Nói trước và cũng là quy định của Fanwave từ trước tới nay, nếu có ai được về sớm thì thông cảm, đừng giận tớ nhá

4. Sói già yên tâm!!!
    Em quán triệt cụ thể việc rác rùi!
    Cũng giống như vụ đi Fan thui!
    Mọi người sẽ mang theo túi nilon dự phòng để ăn xong thì bỏ rác vô đó, nhét vào balo rùi khi đến nơi gom rác thì để lại!
    Dù sao thì FW nhà mình cũng được tiếng là "sạch" mừ :D

5. canhbuomnho

canhbuomnho Member

:((=P~
    các bác tụ tập đông vui vậy mừ em không tham gia được :(( :-&em ngùi ở nhà mà cứ nóng hết cả ruột gan em ước giá như các bác tổ chức vào thời gian giữa tháng thì có phải tút cho iem không không bít bao giờ eng mới dược di Coto dây.nhưng mà thui em chúc cà nhà mình di chơi dzui dze an toàn và nhớ là mang nhìu wa về cho eng nhá:"> và có tùa đi đâu các bác cố gắng tổ chúc đi vào dịp giữa tháng nhé để eng được tham gia ne

6. Giữa tháng sau đi đại hội đê em :x

http://fanwavegroup.com/showthread.php?t=244&page=3

7. Anhthu

Anhthu New Member

Cho mình đăng ký 02 suất - điện thoại liên lạc : 0913225427

8. Dạ!
    Cháu mới nghe anh minh nói!
    T6 đúng 16h15 các bác có mặt ở Bến xe mỹ đình các bác nhé!
    Sẽ nộp xiền ở đó luôn a.
    Chi phí là 900K (tính cả BBQ) ạ :)

9. Anhthu

Anhthu New Member

Anhthu dăng ký thêm 3 người lớn + 1 trẻ cọn
    Tổng cộng : 5 người lớn + 1 trẻ con

10. vuthanhminh

barner tại bãi biển của ta

Trưng hàng nhà leader cái lào!

11. refrez

refrez những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em.

:)) cái quần tông suộc tông với cái banner phết :))

12. ohyeahgru

ohyeahgru Active Member

Tớ kết quả barner này wé......
    Dư vậy là theo ý kiến Sói già, tớ sẽ ko mang loa máy tính đi nữa, khá ầm ĩ, tớ sẽ chỉ mang theo 1 loa di động nhỏ dùng cho mp3 Player thui, còn lại chúng ta sẽ tập trung chơi trò chơi (hôm qua đc Chân Dài gửi cho danh sách mấy trò chơi vui vãi), sáng mai tớ đi mua ít "vật dụng", cả nhà chuẩn bị tinh thần join nhé ..........

Last edited: Jun 25, 2009
  13. d'Artagnan

d'Artagnan Trưởng Thôn

Lúc chiều đợi để bàn với bác vụ trò chơi, quay ra quay vào chẳng thấy đâu cả.
    Sáng bác đi mua dụng cụ hử? Sắm hộ em một tờ bìa các tông với một ít ghim cài giấy với nhá.

14. ohyeahgru

ohyeahgru Active Member

Game 1 – Dội bom, tức làm bể bóng bằng… bàn tọa
    Thể lệ game 2 người/ đội (1 nam, 1 nữ) – chơi làm 03 lượt: Lượt 1 có 5 đôi, lượt 2 có 5 đôi, lượt 3 sẽ là 4 đôi đứng đầu của 02 lượt trước.
    Mô tả Người Nam đứng tại vạch xuất phát,dùng một tay cầm bong bóng vừa đi vừa thổi. Khi đến đích, người chơi đặt bong bóng xuống và người Nữ ngồi lên cho bể rồi chạy về vạch xuất phát cùng nhau.
    Lưu ý Không được dùng dây buộc bóng (giữ bóng bằng tay), người Nữ không được chạm tay vào bóng.
    Chạy về cùng 1 lượt, cầm tay nhau. Đội nào phạm luật phải xuất phát lại.
    Vật dụng Túi bóng đủ loại (100 quả)- trọng tài 03 người
    ..........................................................................
    Phần vật dụng tớ đang có ý kiến thay bóng bay bằng ... "condom", chắc chắn sẽ vui hơn nhìu,,, kekeke>:)=))

15. refrez

refrez những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em.

uh làm hộp condom rẻ hơn thì phải :D nhất cử lưỡng tiện :"> đúng là đại tiện :">

Thread Status:
Not open for further replies.