Hang Kia-Pà Cò .............

tubeobin

Người Hà Nội
12h trưa thứ 7 đang chán ngồi ở nhà thì giật tà là mình bác Mõ gọi điện " chú đưa anh cái bơm " bắt đầu 1 câu chuyện chóng vánh trong vòng 3 phút
Quyết định đi Hang Kia - Pà Cò
Có 3 mạng đi : bác Giang, bác Mó và Em
Tập trung ở bách hóa Thanh Xuân, có bác Bềnh nữa 4 a e ngồi đợi để gọi bà Chích choác nhà mình đi cùng nhưng ko đc ( ngại ko đi 1 mình,rồi tắt vì vì sợ bị mọi ng trêu ) dẫn đến hậu quả là chị Nhung chan dài cũng bị ở nhà nốt mặc dù rất máu đi
Đúng 3h a e có mặt ở bưu điện Hà Đông. Cuộc hành trình bắt đầu

Đây là đừong Kim Bôi

Và Mõ lúc nào cũng thả mình với thiên nhiên sông nước

Anh em đi tiếp rồi đến Mai Châu vui vì sắp đc vào bản mà trời vẫn sáng, gọi điện cho bác Luận bác a lô " a e phải đi đến hết biển MC kính chào quý khách mới đến " OACK đi tiếp thôi

Đi đến đúng ngã 3 rẽ vào HK là 6h tối. a e chiến vào trong, chưa định hình đc HK ở chỗ mô, nhưng thấy dân ở đây " ngon " phết nên lại tiếp tục cuộc chiến sâu thêm tí nữa mặc dù trời đã tối hẳn. Đường ở ngoài sao ngon thế đừong bê tông, nhưng đi hết 7km đầu a e mới biết thế nào là đường.
Tời tối, đường đừng hỏi toàn đá mũ cối, lại còn xuống dôc, ôi thôi " đi mãi ko thấy HK ở đâu nhỉ " 3 a e thắc mắc. May quá gặp đc anh ng mông thi mới vỡ ra HK ở ngoài rồi, quay lại chăng ??? KO đã máu rồi thì đâm thôi, mà em nghĩ quay lại cũng ko đc.
Mó nhà ta thì thôi rồi đừng hỏi đi đâu dặp ai cũng " anh tên gì ạ " có 1 thằng ng bản nói " em tên Vàng " Mó đáp ngay " a anh Vàng " rồi blu bloa mấy câu rồi té tưởng Mó là công an.
Sorry cả nhà vì đoạn này tối rồi, đường lại ngon thật là ngon nên ko có ảnh, hẹn a e tuần sau đi trời sáng

Last edited:

tubeobin

Người Hà Nội
Vào đến Hang Kia B là 8h tối, trời ơi đói thế. chưa tìm đc chỗ ăn ngủ nghỉ, mấy a e lại lò mò đi vào trong thêm tí nữa. Lúc này 3 a e như ma quỷ hay đại loại là 1 cái gì đó kinh khủng, cứ dừng hỏi đường là dân ng ta chạy ( gái bản ) mãiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii mới hỏi ra đc nhà trửong bản OACK ông này đi đâu rồi ý. " Làm gì đây " ??? chưa kịp nghĩ thì thằng con trai trưởng bản nói mấy anh xuống nhà Cô Giáo mà hỏi, như bắt phải vàng, tìm đc xuống nhà cô thì 1 hình ảnh đập vào mắt cô giáo rất hiền mến khách và ... nhà cô giàu thế hehee
Dừng chân nhà cô hỏi han 1 tí rồi cô mời vào nhà uống nước nói chuyện. Ngồi đc 1 tí cô hỏi mấy a e đã ăn cơm chưa để cô đi nấu cho ăn. Thích chưa, cô đi rán trứng này, cái gì nữa nhỉ ... mỗi thế thôi, nhưng đĩa trứng rán thể hiện tình cảm, lòng mến khách của cô. Bữa cơm có trứng, rau cải xoong suối, 1 lọ măng ngâm, và 1 nồi cơm nguội. Ăn 1 lúc hết veo, lúc đầu còn có màu xanh của rau, vàng của trứng ... cuối cùng còn mỗi 1 màu trắng trắng của bát đĩa sạch bong hehe đói mà.
Ăn xong rồi nc với cô 1 tí, 3 a e ra gọi điện về thông báo tiùnh hình. OACK sóng ở đây sao mà vô biên cuơng thế ( chịu khó chạy nên núi nhé ) còn ở chỗ nhà cô có đúng 1 chỗ có sóng, thế là 3 a e chen nhau 1 chỗ nào thì tin nhắn, miss call đến ầm ầm. Cuộc gọi điện về dường như ko ngừng nếu như ko nhìn thấy cô giáo đã mắc màn giải trăn cho ae ngủ cẩn thận và ngon nghẻ. Đáng nhẽ là đc ngủ ở nhà dân bản ng mông cơ, nhưng thằng em cô đi uông rượu với bọn mông rồi nên ko ai dắt xuống đc, đành ngủ nhà cô. Vào giường rồi vừa đạt lưng xuống lại " tit tit titttt " bác Giang sướng " ơ trong này vẫn có sóng này " thì ra chỗ đó có cái khe gỗ, máy bác để đúng chỗ ngon bác nằm nhắn tin, trong khi e cả Mó thi nhau vứt máy vào đấy mà chả đc tí sóng nào cạ.
Rồi 3 a e bàn mai mấy giwof dậy để đi lượn lờ tí, bác Mó đứng ra hỏi cô giáo
Mó : " cô ơi cho em hỏi mai mấy giwof cô dậy ạ " ???nhận ngay đc câu trả lời ko như mong muốn
Cô giáo : " mai CN 6h30-7h cô dậy " trong khi đó a e muốn dậy từ 4h
Mó : " mai bọn em muốn dậy sớm để đi ngắm bản đc ko cố, ..." hehee
Cô giáo : vô tư. Như mở cờ trong bụng Mó tiếp chiêu
Mó : mai bọn em dậy 4h đc ko cô ??? Cô giáo phản chưởng
Cô giáo : Ui, gì mà sớm thế. Mó ta tiu nghỉu
Mó : Cười rồi nói, thế thôi mai bọn em dậy 5h cũng đc

Thế là hết 1 đêm đáng nhớ trong nhà cô giáo

Last edited:

tubeobin

Người Hà Nội
Trời sáng. Chuông đồng hồ đổ 5h e dậy tắt đi ngủ tiếp :D cuối cùng hơn 6h mới dậy đc. Cô đã chuẩn bị bữa sáng rồi, hoành tráng vãi chưởng bữa sáng ở bản sâu và xa " 1 bát mì và 1 quả trúng " 3 a e giật mình. Ăn xong thì ko hiểu sao chỉ có mỗi bác Giang ở lại, còn Mó và Tú béo đâu bác G, bác G nhìn quanh đã thấy 2 ae tót trên đồi rồi, ??? làm gì thế hehee bí mật. Chỉ buồn cười 2 ae tranh nhau ... dể đi ... Em ok trứoc bác Mó, hỏi bác " bác có thiếu ... ko ??? Nhận đc 1 câu trả lwoif vãi chưởng " iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii hưmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm KO ' em hỏi tiếp bác sắp xong chưa ??? Mó vẫn tiếp tục " iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii hưmmmmmmmmmmmmmmmm CHƯA " buòn cười vãi, đi vào bản, rồi đi nên đồi, rồi đi ... mà lại hài thế. Đã thế lúc 2 ae gặp nhau tay bắt mặt đổ mồ hôi sau 1 hồi gay cấn, 2 ae lại kể chuyện. Ui bác ơi lúc em vừa xong thì có ông dân bản hỏi em " đi ... ậy à " ??? Đung rồi em trả lời, thế là Mó đc đà " cũng có 1 thằng nó cứ đứng nhìn anh nó cười, làm mât cả sứong " Nói xxong 2 ae vỗ bụng cười

Chú thích : Sau dấu 3 chấm là : giấy và i ngược =))=))=))=))=))

Rồi ae đi làm việc với bên nhà trừong và trưởng bản để thu xếp vụ ae ta nên đây tình nguyện TT. Vụ này em xin ko nhắc ở đây, mai đi op sẽ rõ

Bắn tạm cái ảnh làm việc ở nhà trưởng bản và uông rượu

Xong xuôi mọi việc, ae bắt đầu hành trình đi về ( nói thế thôi, đáng nhẽ về đữong cũ nhưng chỉ vì cái cột mốc Mộc Châu ở giữa rừng nên ae đi cái dường như đướng leo FAN ) ( đừng tin lời T béo nhé hehee lừa đấy )

Bắt đầu cuộc chiến với chú bé biên giới

Hăm hở cứ ngỡ đường ngon

Ai ngờ nó dôc thế này

Mấy ae lo lắng

Nhưng vẫn chiến hết

3 chàng lính ngự lâm

Lại tiếp tục

Đường chúng ta đi

Và Mó xuýt lăn xuống dưới may mà bác G chân dài cứu giúp

Đường dậm rạp vãi chưởng

Ô hô có cả suối

Có giống đướng leo Fan ko ???

Đoạn suối này đi kiểu gì đây - Offroad

STOP thế thôi đã hehe

Đoạn này theo em là " ngon " hơn cả đường vào theo đúng nghĩa nuôn
Hết đoan này tầm khoảng 5-7 km ae đi mất 2h30' OACK

Last edited:

tubeobin

Người Hà Nội
Đoạn còn lại chỉ là đừong đẹp vãi chưởng
2 âe bàn chiến sự

Bác Giang nè

Bác Mó này

Ngon

Ui buồn cười quá, nghe bác G nói lại với em
Mó : " Ui bác ơi bác vượt ô tô bác phải xi nhan chứ "
Rồi đoạn bác G a lô cho em
Mó : " bác cứ từ từ đi dẹp vào tropng rồi gọi cho nó cũng đc "
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=)) trêu bác Mó tí

Thế là đúng 5h chiều CN 3 ae có mặt ở vườn hoa Hà Đông. kết thúc cuộc hành trình đáng nhớ
Mọi ng mai đi ọp nhé, 20h00 t4 23/09/09 địa điểm Phượt Cafe 36 Kim Mã ( đối diện bến xe Kim Mã )

Last edited:

vanbastenbk

You are not alone
Oài, đọc cái đoạn 2 thằng "xấu bụng" lên đồi buồn cười quá mà ko dám cười to (ngồi đối diện với sếp) . Hôm đấy vừa ăn sáng với món mỳ trứng xong thì 2 chú kia nhấm nháy nhau:

@Tú béo: các bác ơi em tìm mãi chả thấy chỗ ấy đâu, chỗ nao trông cũng lồ lộ , ko chiến đc . Các bác có ổn kô ?
@Mó: anh thấy ko ổn lắm ? :(
@Tú béo: Bác với em lên tham quan đồi đê , cô giáo bảo sóng Viettel trên đấy nét căng
@Mó: ờ ờ, đi thôi

Kế hoạch lúc đầu là anh em đi dạo bản, cuối cùng còn mỗi mình, lôi máy ra chụp chọt dân tình đi qua lại , được một lúc cô giáo hỏi : "hai chú kia đâu rồi?" , chả biết trả lời thế nào đành bảo : "hai thằng nó lên đồi gọi điện thoại rồi cô ạ" , "ơ thế à, tối qua vẫn thấy đứng đây gọi đc cơ mà?" "bọn nó lên đấy cho sóng nó nét căng ạ" :D

vit

Member
R26R26R26R26
Ôi trời ạ, đập đầu xuống bàn cười bể cả đầu. Lên đồi sóng khỏe có khác =))

tus

.:: bình minh mưa ::.
Thảo nào hôm chị Chi nt rủ rê e ;)) nhưng mà CN có kế hoạch nên k bon chen đc ;))

Nhìn đoạn lội suối phê nhờ =P~

tubeobin

Người Hà Nội
Vụ này hay nhỉ nhưng tình hình ảnh ọt hơi ít đấy. Up thêm đi nào

Đã nói ở trên rồi, đi có 3 mạng, mà mất 1 đoạn trời tối ko chụp đc, hôm sau ngồi im trên xe còn khó nữa là cầm máy để chụp, đc từng đấy thôi bác ơi, đợt tới này đi đông ng thì chắc là có thêm nhiều ảnh ;;)

mipug

LanG thAnG ^^!
ui zời ơi .. tú em vừa hát hay ..vừa văn giỏi ... =P~=P~
.. nhìn đường này đã thấy mê rồi .. hix hix.. biết vậy hôm đó đi cùng cho xong :-w

daophay

ABbb
Hot topic :D
Đường này nhìn thích quá :p
Nhà mình dạo này lắm cung khủng phết nhẩy, càng ngày càng lên level =))
@Mipug: suy nghĩ j thế em, hay là lại giống anh :D

MePet

Phiêu trong đam mê
Hôm nào cho bác Bình lên đấy mà chắc chắn đã lên Thung Mặn thì chỉ có thiên nhiên thôi =)) biết thế nào là sóng khỏe luộn

MePet

Phiêu trong đam mê
kết quả , hết sạch .

Nhớ lọ măng ngâm ngon thiệt =P~ ae nhà ta vẹt sạch bong lọ măng nhà cô luôn

july

Member
chết cứ phơi phới thế này bảo sao ko bị tómmmmmmmmmm
Cướp chồng người kinh =)) =)) =))

tubeobin

Người Hà Nội
Đời tôi cô đơn rồi
Ui xong, a e chung 1 chiến hào mà bác Mó dìm hàng em rồi.
Mà bác bắn lúc nào nhanh thế, có phải lúc nghỉ khi a e ta đến Mai Châu ko ???

Mèo Lười Ngủ Gật

^^ Em Bé Hà Nội ^^
Thế đã là j đâu nhẩy?
Bác Giang chả hoàn thành nhiệm vụ j sất. Lúc Mó mí Bếu dắt tay nhau lên đồi bắt sóng thì bác fải đi theo ghi lại những thước film sinh động chớ :"> haizzzz...
Mà có k có ảnh của các bé à ??? pốt lên cái xem nào ???