Logo Fanwave đây! Vote nào!

mushroom

Member
T sẽ tổng hợp ý kiến mọi người, sửa, thử các phương án xong sẽ post lên cho mọi người xem. Sẽ có câu trả lời sớm

Lúc đầu em cũng chưa khoái cí logo của bác lắm, dưng mờ nghe đoạn giải thích của bác cái xong là em "bồ kết" luôn (bồ kết cái logo í nhớ ;)))
Bác Thành ơi cố lên Em ủng hộ bác >:D<

hadd

Rất cảm ơn mọi người đã có những đóng góp nhận xét về cái logo này.

Nhân đây cũng xin lỗi mọi người là sau khi làm xong cái logo này thì đã quá khuya rồi nên T chỉ post hình lên mà chưa nêu ý nghĩa của logo để mọi người hiểu sâu hơn về nó. Vậy tôi sẽ nói qua ý nghĩa của logo nhé:

* Ý nghĩa Tổng quát: Fanwave đoàn kết, cùng tiếp bước khám phá những chân trời, Fanwave kết nối các thành viên Du hí.

* Phân tích:
- Logo có sử dụng hình ảnh bàn chân đơn giản hóa của logo box du lịch "du hí" với ý nghĩa Fanwave luôn là thành viên của Box du lịch, góp phần sự phát triển hệ thống thành viên của box du lịch. Với hình 10 bàn chân thể hiện box du lịch có đầy đủ các nhà, trong đó có nhà Fanwave, số 10 thể hiện sự tròn trịa, hoàn hảo của hệ thống cá thành viên. 10 bàn chân kết nối thành vòng tròn thể hiện sự đoàn kết không chỉ các thành viên box du lịch với nhau mà còn thể hiện tinh thần đoàn kết của Fanwave với các nhà khác.
- Hình vòng tròn của 10 bàn chân kết nối cũng tạo nên hình một bánh xe lăn bánh trên khắp nẻo đường, có sự trải nghiệm và hình ảnh của Fanwave luôn nêu cao phong trào "phượt"
- Chữ Fanwave nằm ở trọng tâm và là tâm điểm vì Fanwave luôn mong muốn là Nhà dẫn đầu phong trào "phượt" của box du lịch.
- Màu sắc: màu của bàn chân là màu gốc của logo bàn chân box du hí, màu của chữ Fan là mầu bạc xẫm thể hiện cái gọi là sương gió, phong trần trên các chuyến đi. Chữ wave có màu đỏ thể hiện khí thế của nhà Fanwave luôn rực lửa và "dậy sóng" trên các nẻo đường.

Đó là những ý nghĩa cơ bản khi T có ý tưởng xây dựng logo này.

Mong nhận được sự góp ý sâu sắc của các thành viên.

Ng.Thành

Em cũng thích cái logo này, nhìn nó em liên tưởng đến hình ảnh của chiếc chìa khóa, dùng để mở cánh cửa dẫn tới 1 thế giới mới :-bd

mjss_chje

^^ Là Con Gái... thật Tuyệt! ^^
Em thì thấy ý tưởng hay wa' ạ! Nhưng bác xem tn, e thấy nó hơi giống chìa khóa xe máy tí! mà chữ Fan Wave có cho màu khác vào thử xem có đẹp hơn ko bác! E thấy màu này nó hơi ảm đạm!

ohyeahgru

Active Member
tình hình iem cũng bon chen cho mấy cái logo lên nghịch tí ah :)

View attachment 47

View attachment 48

View attachment 49[/ATTACH]

HIc cty e nó chặn download cũng như upload nên ko up vào photobucket dc. Mọi ng xem tạm vậy nhé . Có j iem sẽ up lại sau ah R146R46

Hè hè ... so với ý tưởng của bác Thành thì đúng là 2 ý tưởng của 2 "giới" khác nhau, 1 ý tưởng mạnh mẽ, rắn rỏi, 1 ý tưởng thuỳ mị đáng iuO:)
Liệu có thể kết hợp 2 vào 1 thành 1 thể thống nhất, vừa rắn rỏi mạnh mẽ, vừa nhẹ nhàng dễ thương được hôn pà kon nhẩy ???:x:x

Ng.Thanh

***Let's party***
Cảm ơn tất cả mọi người đã "iu" thích cái logo giống cái "chia khóa" của tui. Thành có một số ý kiến thế này. Mọi người hãy quyết định chọn mẫu logo nào, sau đó sẽ tiến hành chỉnh sửa cái đó cho chỉn chu hơn, thử nghiệm các màu sắc, bố cục sao cho mọi người cùng thích. Giờ nếu T mà sửa logo theo ý của từng người một thì sau này sẽ rất khó chọn 1 cái "ok" nhất.

Hơn nữa, khi mọi người yêu cầu sửa, thay đổi màu sắc,....vv thì hãy suy nghĩ đến một vấn đề kực kì quan trọng là:
- Cái logo dùng để in lên mọi chất liệu có phù hợp không?
- Khi nó to hay nhỏ nó có đẹp không?
- Nó có dễ làm các loại hình đơn, hình khối, hình in lên vải, in lên giấy, in lên mũ, cờ....vv nó phải thực sự ăn khớp.

Mọi ý kiến xin cứ đóng góp thoải mái để có được cái logo mà ai cũng thấy thích.

Regards!
Ng.Thanh

gatguchamcom

Đò Trưởng
Duyệt được logo, chắc tổ chức nhậu to lắm ý nhẩy,
@: Mjsschje này, mọi cánh cửa mở lối thành công phải có chìa khóa đấy, ặc ặc, nghĩ kỹ mà coi:">

alex51

Anh là Gió!
Về ý tưởng thì em tán thành thui nhưng sửa chữ FW sao cho đẹp đẹp tí, màu của nền nữa ạ :D

Cảm ơn tất cả mọi người đã "iu" thích cái logo giống cái "chia khóa" của tui. Thành có một số ý kiến thế này. Mọi người hãy quyết định chọn mẫu logo nào, sau đó sẽ tiến hành chỉnh sửa cái đó cho chỉn chu hơn, thử nghiệm các màu sắc, bố cục sao cho mọi người cùng thích. Giờ nếu T mà sửa logo theo ý của từng người một thì sau này sẽ rất khó chọn 1 cái "ok" nhất.

Hơn nữa, khi mọi người yêu cầu sửa, thay đổi màu sắc,....vv thì hãy suy nghĩ đến một vấn đề kực kì quan trọng là:
- Cái logo dùng để in lên mọi chất liệu có phù hợp không?
- Khi nó to hay nhỏ nó có đẹp không?
- Nó có dễ làm các loại hình đơn, hình khối, hình in lên vải, in lên giấy, in lên mũ, cờ....vv nó phải thực sự ăn khớp.

Mọi ý kiến xin cứ đóng góp thoải mái để có được cái logo mà ai cũng thấy thích.

Regards!
Ng.Thanh

:) iem cũng vote cho logo của bác, công nhận là sau khi nghe tâm huyết cua bác về cái logo này ...iem cũng kết lun. Hay mình in thử ra một cái ao xem thế nao rùi chỉnh sưa rùi mới in cho mọi người nhỉ ...Em tình nguyện mặc thử La12La11

Hè hè ... so với ý tưởng của bác Thành thì đúng là 2 ý tưởng của 2 "giới" khác nhau, 1 ý tưởng mạnh mẽ, rắn rỏi, 1 ý tưởng thuỳ mị đáng iuO:)
Liệu có thể kết hợp 2 vào 1 thành 1 thể thống nhất, vừa rắn rỏi mạnh mẽ, vừa nhẹ nhàng dễ thương được hôn pà kon nhẩy ???:x:x

Cái ni là iem nhờ bạn làm nghịch thui, chứ iem hem bít làm máy cái này đâu, photoshop còn hem bít kia ....hành hạ nó lấy ít ý tưởng xem dùng được ko ý muh...R46R14

Ng.Thanh

***Let's party***
TỰ NHIÊN THẤY HÀO HỨNG, NÊN T LÀM THÊM VÀI CÁI NỮA CHO MỌI NGƯỜI THA HỒ LỰA CHỌN NÀY!!!!!

tubeobin

Người Hà Nội
O Yeah mẫu số 7 đó bác ơi, đúng ý em, bác cải tiến 1 tí nữa thì đừng hỏi củ tỏi
Bác thử cho bàn chân vào giữa, rồi chứ FW cũng vô giữa nuôn chắc là hơi bị ngon đó
Hoặc là 2 bàn chân to ở 2 bên chữ FW ở giữa qua tuyệt

july

Member
em thích số 3 và số 8, í nhưng chúng ta cũng phải nghiên cứu xem là áo của chúng ta in màu gì để chọn màu cho thích hợp heheee, áo màu đỏ được đấy hoạc xanh lá cây

Ng.Thanh

***Let's party***
O Yeah mẫu số 7 đó bác ơi, đúng ý em, bác cải tiến 1 tí nữa thì đừng hỏi củ tỏi
Bác thử cho bàn chân vào giữa, rồi chứ FW cũng vô giữa nuôn chắc là hơi bị ngon đó
Hoặc là 2 bàn chân to ở 2 bên chữ FW ở giữa qua tuyệt

Ý tưởng của Béo độc đáo quá, anh thử rồi, nhìn kỳ lắm, nó giống như 2 bàn chân "trà đạp" lên "FW" vậy, khổ thân lắm!!, hehehe

Ng.Thanh

***Let's party***
Em thì thấy ý tưởng hay wa' ạ! Nhưng bác xem tn, e thấy nó hơi giống chìa khóa xe máy tí! mà chữ Fan Wave có cho màu khác vào thử xem có đẹp hơn ko bác! E thấy màu này nó hơi ảm đạm!

Giống cái chia khóa xe máy cũng hay chứ (theo ý tưởng của hadd). Còn về màu sắc thì em thử xem những cái mới nhất anh post xem có cái nào em ưng không? có 8 mẫu đấy!!!

tubeobin

Người Hà Nội
Ý tưởng của Béo độc đáo quá, anh thử rồi, nhìn kỳ lắm, nó giống như 2 bàn chân "trà đạp" lên "FW" vậy, khổ thân lắm!!, hehehe

Đấy là em nói thế, nhưng mẫu 7 là em bồ kết nhất

MrBin

Thiên lý độc hành
Em cũng thấy cái số 7 hay, nhưng có thể cho chữ Fanwave vào trong bàn chân ko bác, để nó chạy dọc bàn chân xem sao (chữ Fanwave viết tắt là FW thôi cũng đc). Với cả màu sắc nên sửa lại, em thấy màu này hơi quê (sozi bác em nói thẳng :D)

@ Blue Tút: phải chăng em thấy nó quen vì nét vẽ này rất giống trong báo Tuổi Trẻ Cười?

MrBin

Thiên lý độc hành
Ah, em thêm nữa là bác cho nghiêng bàn chân đi xem sao đc ko (số 7 ấy)

sanghinhxam

trông cũng được nhưng thấy thiếu thiếu
với cả mình là Fanwave, cứ dính với box Du lịch làm j
nhìn cái bàn chân là e ko thick rồi, đụng hàng