Một tuần lang thang Hà Giang ... Đi cho thõa chí tang bồng :D

simona

Member
Nhìn HG của a TCM đi mà em thèm thế, nhớ ơi là nhớ... A TCM đi về SG rùi, bít bao giờ ra HN nữa mà để đi HG lại với e và béo ...

ohyeahgru

Active Member
http://fanwavegroup.com/showthread.php?t=331

Bạn Luận nói cung này đó hả. Đoạn này tuy đường làm xong nhưng vẫn còn phê lắm, mưa là cũng nhục lắm. Tuy nhiên còn đường vào bản nữa chi, ae mình đa số ít rẻ bản, toàn phi tỉnh lộ hoặc quốc lộ thôi. Lần ấy tính rẻ vào bản chơi, nhưng máy ảnh hết Pin nên chán chạy thẳng lên Bắc Mê luôn.

Sau này nhà mình nếu đi Hà Giang, nên chạy qua Ba Bể, rùi rẻ qua đi Đà Vị - Bắc Mê cho mới lạ. Chứ cái đường Hà Nội - Tuyên Quang - Hà Giang theo đường QL chán vãi, đi chả có vị gì, mất hết th gian vì cái đoạn này

Chuẩn lun. Bi rờ thì còn đâu là off nữa :((

ohyeahgru

Active Member
Mà Cào Cào của bạn Luận mà k chạy Du Già thì hơi phí. Chạy đi, đường sắp làm xong rùi. Gần gần khu đó nếu kẹt có thể xin ngủ nhờ (riêng nhóm mình là hiện tại có ít nhất 3 contact xin ngủ nhờ nếu chẳng may lỡ đường đó:D, yên tam mà phi đi)

Đang tính 2/9 làm lại chuyến Hà Giang. Đi tầu lên Lào Cai rùi chạy qua Bắc Hà, Xín Mần, Hoàng Xu Phì. Mấy thằng ku em ko bít có kham nổi Du Già ko nữa. Tớ còn chưa đc đi lần nào. Lần đầu lên Hà Giang bị lỡ Du Già mới đau chứ, vẫn chưa đc đi lại.

Đang tính 2/9 làm lại chuyến Hà Giang. Đi tầu lên Lào Cai rùi chạy qua Bắc Hà, Xín Mần, Hoàng Xu Phì. Mấy thằng ku em ko bít có kham nổi Du Già ko nữa. Tớ còn chưa đc đi lần nào. Lần đầu lên Hà Giang bị lỡ Du Già mới đau chứ, vẫn chưa đc đi lại.

Du Già giờ đường nhựa gần hết rùi, k khó như hồi xưa đâu, chỉ khó vừa vừa thôi. Nhưng trời mưa mới thật sự đáng ngại, trơn khá là nguy hiểm. Mà nếu khó k ra dc thì dọc đường ngủ homestay. Đi đi, chụp hộ tớ cái ảnh ruộng bậc thang hình trái tim ở Là Si.

Mình thích đoạn này vì mơ ước đi Simacai lâu lém rùi. Dưng mà lịch đến cuối năm có vẻ kín quá! :(

Hoàng Su Phì và Xín Mần mới thật sự là đẹp cưng à. Nếu chỉ đi mỗi cung đó, 2 ngày là ổn rùi. 2.5 ngày thì còn tuyệt vời hơn.

Ngày thứ 3 ở Hà Giang …. Thăm Sơn Vỹ

Hôm qua do nhậu say quá, nên sáng nay dậy muộn. Rùi lại lu bu giặt quần áo, nên gần 10h tôi mới xuất phát đi Mã Pì Lèng. Trong kí ức của tôi thì Mã Pì Lèng rất đẹp, nhưng quá ngắn, lần í phóng cái vèo là qua luôn. Nên lần này tôi rút kinh nghiệm, sẽ đi … đi thật chậm để tận hưởng hết, để hiểu hết về con đèo này.

Đường lên Mã Pì Lèng

Nhờ những hồ trữ nước sạch này mà bà con đỡ khổ hơn

Để làm con đường này, ngày xưa các Công Nhân phải treo mình lên vách núi cao

Dòng sông Nho Quế

Có một con đường mang tên là Hạnh Phúc

Choáng ngợp trước khung cảnh thiên nhiên hùng vĩ và khâm phục ý chí, lòng quyết tâm của các Công Nhân mở đường năm xưa.

Nói thật những tấm ảnh của tôi k thể nào thể hiện hêt nét đẹp, nét hùng vĩ của con đèo huyền thoại này. Xin phép mượn vài cái ảnh của a Bìn dê cho sinh động:D

Và những con đường ...

Tò mò về những con đường ở bên dưới, k biết chúng dẫn ta đến đâu, nên tôi quyết định ... sẽ đi vào khám phá, và quyết tâm đi hết con đường này

hoaphonglan

beautiful life - beautiful mind
oaaa, thật là hùng vĩ, mình cũng ước ao 1 lần trong đời được đặt chân lên những ngọn núi này

canhbuomnho

Member
Hơ hơ 2/9 em đi được, em xin chân ôm bác nhá=D>=D>=D>=D>=D>

oaaa, thật là hùng vĩ, mình cũng ước ao 1 lần trong đời được đặt chân lên những ngọn núi này

Nếu có cơ hội. Anh chỉ ước ao được một lần xế em Lan. Tuy em đã có tuổi nhưng trong mắt anh, em vẫn bé bỏng và còn xinh tươi lắm lắm:D

Hơ hơ 2/9 em đi được, em xin chân ôm bác nhá=D>=D>=D>=D>=D>

Chẹp ... em bướm to dập dòm cung nào, thì cung đó một là hủy, hai là dời lịch:D. Nói chung rất chi ư là nguy hiểm. Mà Luận là zai đã có vợ rùi, đi cùng nguy hiểm lắm em à:D

canhbuomnho

Member
Nếu có cơ hội. Anh chỉ ước ao được một lần xế em Lan. Tuy em đã có tuổi nhưng trong mắt anh, em vẫn bé bỏng và còn xinh tươi lắm lắm:D

Chẹp ... em bướm to dập dòm cung nào, thì cung đó một là hủy, hai là dời lịch:D. Nói chung rất chi ư là nguy hiểm. Mà Luận là zai đã có vợ rùi, đi cùng nguy hiểm lắm em à:D
Hơ sao anh lại nói em thía, làm iem buồn lém đớ, có mỗi dập còm kung cuả anh là huỷ , mà huỷ là do lỗi của a đớ đâu phải lỗi iem, một khi đã thích thì một mình ta cũng nhích nhá, em là em chả liên quan :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Hơ sao anh lại nói em thía, làm iem buồn lém đớ, có mỗi dập còm kung cuả anh là huỷ , mà huỷ là do lỗi của a đớ đâu phải lỗi iem, một khi đã thích thì một mình ta cũng nhích nhá, em là em chả liên quan :p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

Thích thì nhích luôn đi em. Thừa thắng cung Cô Tô, xông lên lập cung Hà Giang cho nhà mình chiến luôn đi em:D.

Anh thấy em cùng QH song kiếm hợp bích lập cung Hà Giang đi. Bỏ nhỏ:D, nhà mình có: Mõ, Linh LL, Hoàng vp, Tùng Đơ .... và một lô một lốc anh em khác chưa đi HG bao giờ. Chỉ chờ hiệu triệu thôi:D

Đường đi Sơn Vỹ, 2 bên đường bát ngát ... toàn Ngô

Toàn đường nhựa, nhưng k đi nhanh dc ... vì cảnh quá phê:D

Từ đỉnh Mã Pì Lèng muốn đi Sơn Vỹ phải chạy xuống dòng sông Nho Quế

Những con đường dài hun hút, cong cong uốn lượn. Men xung quanh là những rừng Ngô xanh mướt. Đẹp, đẹp, đẹp quá trời luôn

Và ruộng bậc thang ... trồng xen kẻ cùng Ngô

Tấm này cực đẹp luôn, tiếc là máy ảnh cùi quá, hixhix