Offroad chính hiệu: Bắc Mê - Đà Vi. Lấy lại cảm xúc

ohyeahgru

Active Member
Trước Tết vừa rùi bọn tớ gồm 3 thằng: tớ, lanh_lung và 1 thằng ku nữa chạy cung Đông Bắc 6 ngày (đi khảo sát theo chỉ thị của cty).

Nhiều kỉ niệm đẹp, đáng nhớ ... nhưng điển hình nhất có lẽ là kỷ lục chạy 88km đường đèo Nguyên Bình - Bảo Lạc trong đêm tối mất có chính xác ... 2tiếng, và vụ 'chèo" hơn 20km tỉnh lộ 176 (đoạn giữa từ Bắc Mê, xuống Yên Hoa, đi Đà Vị, sang hồ Ba Bể) mất gần 3 tiếng .

Cả 1 đoạn đường Offroad đúng nghĩa dài lê thê chỉ có 1 ngôi làng và 1 thị trấn cách nhau 10km (gọi là thị trấn chứ thưa thớt hơn cả 1 xóm ở quê mình), tớ còn nhớ thị trấn ấy tên là Đường Âm (hu... đúng như kiểu đường xuống "âm").

Có lẽ đoạn này là "offroad" chuẩn nhất mà tớ từng chạy, lại nghe nói có dự án làm đường trong vài năm tới, vì vậy, thứ nhất là đi nhanh ko là ko còn đường off nữa, thứ nhì là muốn lấy lại cảm xúc của chuyến đi trước . Có lẽ khoảng tháng 9 or tháng 10 là thời gian hợp lí nhất ...

@lanh_lung: cậu thấy sao?

Last edited:

ohyeahgru

Active Member
Gửi cả nhà ít ảnh tham khảo:

Quả cuối này là 1 góc thị trấn Đường Âm mà tớ kể ở trên đấy

ohyeahgru

Active Member
Còn đây là số đt nhà nghỉ trọ ở Đà Vị (hồi đấy bọn tớ ở 20k/1người), và cảnh trên hồ sang thác Đầu Đẳng (từ Đầu Đẳng sẽ tiếp tục đi thuyền sang Ba Bể, chạy Bắc Kạn, Thái Nguyên về Hà Nội):

Last edited:

july

Member
chơi thực sự, khe khe, thằng Phú nó bảo là may mà em ko đi ko có em nằm cả tháng luôn :-s

lanh_lung

alone
Hơ hơ ... cứ nói đến đi là mình lại rộn hết cả ràng lển rồi\:D/\:D/\:D/
Cung đg nhớ mãi cua tớ đó ... bạn lại đọng chạm rồi hik hik
hôm đó 3 thằng cứ định thần trong đầu là đêm đó sẽ ngủ trong rừng rồi (nếu ko gặp nhà dân) may quá , thế nào ... sự cố gắng ,lòng quyết tâm , 3 thằng chạy , và chạy , đg thì đấy các bạn xem ... hik xấu như chưa bao giờ đc xấu . tưởng chừng như vô vọng . mặt trời đã xuống núi , bầu trời tối đen , bỗng 1 tiếng hú .... hú ... hú ... vang lên . sự sợ hãi trong lòng , mình cố gắng ghìm gi đông xe , uịch .... mặt đg nhưa hiên ra trước mắt , niềm vui vô bờ bến .... Nuận ơi ... bạn viết tiếp dòng cảm xúc đi ... tớ dốt văn lắm:109::109:
:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">

ohyeahgru

Active Member
Đây là bài trong "chuyến đi riêng" ko fải "hồi ức hành trình". Để mai mình đi Cát Bà, cuối tuần về làm vài dòng tâm trạng sau cậu ạ

ohyeahgru

Active Member
Vụ này dự định làm vào cuối tháng 10 cả nhà nhé .
Kết hợp đi Hà Giang trước rùi về qua đoạn này
Chuẩn bị tinh thần và sắp xếp lịch đi mọi người ơi.........

ohyeahgru

Active Member
Đoạn này tiện đi Hà Giang thì chạy luôn trên đường về, or đi Bản Giốc hay đâu đó, chứ chạy mỗi cung này hơi phí.