Quy định khi tham gia nhà Fanwave

Discussion in 'Quy định - Quy chế' started by vuthanhminh, May 26, 2009.

1. vuthanhminh

vuthanhminh SGGA - Sói Già Gian Ác

Chào mừng bạn đến đại gia đình Fanwave. Đất có thổ công, sông có Hà Bá, các cụ nói cấm có sai bao giờ. Cho nên, nhà Fanwave vô cùng thương tiếc báo tin cho các thành viên gia đình về những quy định trong gia định

1. THAM GIA NHÀ FANWAVE
    Tất cả các thành viên, thành phần (trên giời và dưới đất) đều có thể tham gia vào gia đình Fanwave dưới mọi hình thức: online, offline hoặc vừa on vừa off.
    2. Tôn trọng các thành viên trong gia đình (Anh em có gì ra đường bảo nhau)

3. Nghiêm cấm các hành động khích bác, bôi xấu, nói xấu anh em trong nhà cả online và offline. Cấm tiệt mọi hành vi gây ảnh hưởng tới gia đình trong khu vực nhà hàng xóm hoặc trên các diễn đàn xã hội khác

4. Tôn trọng các quy định và kỷ luật tại mỗi phòng riêng trong nhà khi tham gia vào bất kỳ hoạt động off hoặc online của phòng nào trong gia đình

5. Khuyến khích tham gia vào các hoạt động xã hội của gia đình, các chuyến đi do fanwave tổ chức và thành viên gia đình tự tổ chức

6. Luôn trợ giúp thành viên của fanwave hoặc thành viên của gia đình khác trên bất kể hành trình nào trong khả năng có thể

7. Hãy là người văn minh, lịch sự tại các điểm đến, trên mỗi hành trình của Fanwave

8. Khiêm tốn, thật thà, dũng cảm

2. nhunganhsaodem

nhunganhsaodem Người gác cổng

3. tuancamau

tuancamau ibi

Cái vụ spam, quảng cáo e nghĩ nhà ta khá là dị ứng. Nên tất cả các bài spam, quảng cáo e đề nghị xóa sạch sẽ hết ạ, và những cái nick nào vào chỉ để quảng cáo, e đề nghị band vĩnh viễn luôn. Fanwave là nhà chung của ae mình, vào đọc quảng cáo, bực cả mình.

@Nhân: 100% bài spam quảng cáo là đều từ blog của mày, nên mày phải có trách nhiệm và nghĩa vụ ... xóa sạch sẽ hết. Bỏ tý thời gian đê, hiihihh. Tks ku

4. MePet

MePet Phiêu trong đam mê

sặc ! bác Định nói anh Khánh nào vậy . :(( Hic nếu nói em thì tổn thọ em quá bác ới.
    Vô cùng chân thành cảm ơn bác đã giúp diễn đàn về các vấn đề kỹ thuậtv.v.v..
    Còn về vấn đề mà người dưng gì gì đấy thì em hổng có ý đấy, nếu có gì làm bác hiểu nhầm rất mong bác thông cảm.

5. nhannguyen

nhannguyen Member

Bác Định đã dùng admin account tự xóa nick của mình để tự rút lui rùi.

6. mipug

mipug LanG thAnG ^^!

...nơi em gặp anh... có hoa vàng rực rỡ ...
    Ek.. Thụ Tinh nói "tự rút lui là sao". Chả nhẽ cái Fw này tẻ nhạt đến mức bác ý ko còn hứng thú à.

Mới nghe kể về bác ý 1 ít :D Bác ý chém gió vui phết mừ ^^

7. daophay

daophay ABbb

Mình cũng muốn làm admin để có thể tự xóa nick của mình ;)
    @bác Dinh.coto: trc lúc bác xóa bác cho em làm admin để em delete thử cái coi :D

8. tuancamau

tuancamau ibi

Ae chém gió cho vui mà, chém xong rùi thôi, có ai để bụng gì đâu. Thật tình sau này nghe Thụ Tinh kể về bác, e rất quý và rất có cảm tình, cái này e nói thật.

Ae trong nhà nhìu khi nói rùi thôi, ae thẳng thắn, nhưng kh để bụng. Bác thấy trong nhà, e toàn bị nhóm các mẹ già la, toàn bị chửi mắng, nhưng hihhi rồi thôi, chứ có vấn đề gì đâu. Và đó mới là fanwave đó bác ạ.

Có một vấn đề hơi tế nhị tý, chủ yếu ở chỗ thằng Nhân, e k thích thằng Nhân nó ỡ chỗ, nó set cho bác làm min, nhưng chả có bài viết nào giới thiệu về bác. fanwavegroup giờ là nơi lưu trữ rất nhìu kỉ niệm của ae, là nơi rất quan trọng và thiêng liêng. Giả sử một ngày tự dưng 4r sập hay mất hết tất cả bài viết thì sao. Quan trọng lắm chứ, nhưng thằng này cứ coi như không í. ae tôn trọng nó, mà nó chả tôn trọng ae gì hết trơn.

Thật tình, ae hy vọng bác, sau một đêm ngủ dây, lại tạo nick và vào chém gió tiếp. Nếu bác vẫn còn giận, lần sau có dịp e mời bác nhậu nhé. Ok chứ bác

9. Nguyen Thu Nhan

Nguyen Thu Nhan Heo bụi bặm ...

Tui xin thành khẩn khai báo sự thật

Mình không phải dân thiết kế, cũng không phải dân làm Webite ,... vì xuất thân là dân quản trị hệ thống, sau khi biết bác Định Cổ To biết làm banner thì đã nhờ bác í làm và cho bác í mượn quyền admin là nhannguyen

- Nhưng không biết sao nick dinh.coto của Bác í lại thành admin , hình như có nghe Bác í nói là bác í đã set bác í thành admin

Hôm qua, tui đã dùng nick admin là nhannguyen set bác í thành member rùi ( nhưng tui không set bác í thành admin )

Sáng giờ tui đi BD choi nên không biết ai viết, nhưng tui không viết và ko xóa nick ai hết

Vấn đề này cần có sự trao đổi giửa mọi người trong nhà để quyết định đúng đắn nhất :)

10. daophay

daophay ABbb

tui không dc làm Min à, cho tui làm Min một ngày cái coi, tui khóa nick thằng Tuấn cà to lại để khỏi nổ lung tung :p

@all: đùa đấy :D

11. tuancamau

tuancamau ibi

Heheh a mà khóa nick e, e kiu thằng Mõ khóa lại a (@all: e đang giữ một số ảnh, rất nóng của Mõ, dành để tống tiền, heheh nên bảo gì là phải nghe thôi).

Thôi ae mình stop vấn đề này đê. Hơi tế nhị tý, thằng Khánh làm vậy cũng vì lợi ích chung của nhóm thôi. Fanwavegroup giờ lưu trữ rất nhiều kỉ niệm của ae, nó mà có mệnh hệ gì, ae mình chịu sao thấu. Đành rằng trong vấn đề quản trị hệ thống, quản lý về mặt kỹ thuật, nhóm rất cần các ae rành về hệ thống, và đặc biệt tâm huyết với nhóm. Nhưng ae trong nhóm phải biết tý ty gì về người ấy chứ, hoặc có bài giới thiệu gì gì chứ. e là e hay chém bậy, min nào mà khó tánh, khóa bố nick e thì chết, hihih.

12. Nguyen Thu Nhan

Nguyen Thu Nhan Heo bụi bặm ...

13. nhunganhsaodem

nhunganhsaodem Người gác cổng

Em cũng nghĩ stop vấn đề lại ở đây.Bác Định cũng đã tự xóa nick rồi (rất tiếc khi bác làm vậy.)
    4rum mình như một gia đình , chủ yêu anh em ta biết nhau và sống tình cảm là được rồi, còn vấn đề min mod của 4rum chỉ là một phần về kỹ thuật thôi. (Vấn đề này hy vọng lần sau anh Thụ Nhân sẽ làm tốt hơn nữa , không để xảy ra trường hợp đáng tiếc như vừa rồi)
    Và hy vọng có dịp bác Định quay lại vui với nhà fan.
    Close vấn đề ở đây .