Sóng vàng Mù Cang Chải mùa bão...

Tình hình là e đặt cục gạch to Mù Cang Chải để ace nào vừa về viết hồi ức và up ảnh nha. Em có nhiều ảnh lắm, nhưng lúc nào rảnh mới viết và up được.
Demo tạm mấy cái đã nha :D

Thung lũng Tú Lệ

Sóng lúa xanh tươi tận chân trời...

Sóng vàng La Pán Tẩn

,,,

Thung lũng Khau Cọ
[/I]

MrBin

Thiên lý độc hành
ku Giang hả em, dạo này chụp lên tay thế. ko đi đá bóng nữa ah?

Ảnh bạn chụp đẹp quá. Tiếp đi bạn, mình thích cái giọng văn tưng tửng của bạn:D
Cám ơn bác ủng hộ, sẽ up lên theo yêu cầu các bác :D
Còn văn e thì dở lắm, bạn e chê là "khô như ngói" , được mỗi mấy cái ảnh minh hoa thôi =))

"Thung lũng Khau Cọ" hình như chỗ này là khau phạ mà
Em cũng ko nhớ rõ lắm bác ạ, ảnh này chụp lúc về, khi đã qua đèo Khau Phạ, đang chay về Nghĩa Lộ thì phải ạ

ku Giang hả em, dạo này chụp lên tay thế. ko đi đá bóng nữa ah?
Hì, e ko phải Giang bác ạ, tên thật của em có kí trên bức ảnh :)
Còn e vẫn đi đá bóng đều :D

MrBin

Thiên lý độc hành
Sozi chủ thớt, ko để ý, hehe.
@ Bác Giang: em đi về từ tuần trước, hẹn bác năm sau nhé :))

Tiếp tục ảnh sóng vàng Mù nào...

Thêm vài bức ảnh về sóng vàng Mù Cang Chải mùa bão - 10/2011

Bậc thang giữa núi rừng

shhanoi

Member
ảnh này có can thiệp bằng pts gì không đấy em....... Sao mà ảnh đẹp thế ( em dùng máy gì, ống gì, set máy ra sao...) :))
tuần trước anh đi, đâu có được lung linh thế này

Xem ảnh thấy có vài chỗ quen quen:D.

@Hóa ra các ae trong nhóm đánh lẻ MCC cũng nhiều quá nhỉ ....

ảnh này có can thiệp bằng pts gì không đấy em....... Sao mà ảnh đẹp thế ( em dùng máy gì, ống gì, set máy ra sao...) :))

Sozi chủ thớt, ko để ý, hehe.
@ Bác Giang: em đi về từ tuần trước, hẹn bác năm sau nhé :))

Ko pts j bác nhá, e chỉ dùng picasa tăng mỗi Fill light lên thôi, do e chụp cuối tuần trước mưa, mây mù đầy trời nên ảnh gốc hơi tối. May là lúc lên La Pán Tẩn thì hết mây.
Những ảnh này chụp bằng Nikon D90, lens kit 18-105. Chế độ M, auto focus, ISO 200, Picture style Standard, sRGB

shhanoi

Member
lúc đi thì gặp cả tỷ đoàn....đứa nào cũng xanh xanh đỏ đỏ :p, anh đi một mình một xe nên chả để ý .......với lị lúc đi còn gặp cả chú Biên đèo em họ chốn đi ngắm lúa nữa cơ =))

shhanoi

Member
hờ...........quên mất, nhân tiện đây anh cảm ơn chú Tuấn Cà Mau nhá.....cái thằng đen đen cục mích ít nói được cái tốt tính kiểu như chị Tâm Tâm =)) chuyên môn là chỗ tâm tình giải đáp thắc mắc tư vấn cho các anh chị em khi đi Phượt ý :))

shhanoi

Member
Ko pts j bác nhá, e chỉ dùng picasa tăng mỗi Fill light lên thôi, do e chụp cuối tuần trước mưa, mây mù đầy trời nên ảnh gốc hơi tối. May là lúc lên La Pán Tẩn thì hết mây.
Những ảnh này chụp bằng Nikon D90, lens kit 18-105. Chế độ M, auto focus, ISO 200, Picture style Standard, sRGB

he he nhà mềnh là đủ đk lập hội những người yêu thích sd D90 thôi ! , anh cũng có máy này ( do anh Bình bảo nên mua :D ) nhưng chưa biết nhiều, chú cho anh nick tối anh em mình chat chít đàm đạo cái

he he nhà mềnh là đủ đk lập hội những người yêu thích sd D90 thôi ! , anh cũng có máy này ( do anh Bình bảo nên mua :D ) nhưng chưa biết nhiều, chú cho anh nick tối anh em mình chat chít đàm đạo cái

Hự, e là e khoái Canon hơn bác ạ, nhưng do chưa tậu nên xách D90 của thằng bạn đi chụp. Anyway, D90 ngon thật, mà lại hạt dẻ hơn 50D :D
Nick YM của e: trungpt.cntt. Có j bác add nhá

hoang vp

luôn là người đến sau
Đúng là mạnh ai nấy đi rồi. Chả có thông tin gì cho cả nhà cả :(

....
Đến hẹn lại lên, tháng 10, ace phượt lại cùng nhau vẽ cung lên Mù săn lúa chín. Không nằm ngoài quy luật, chúng tôi cũng vẽ cung lên Mù. Tất cả chỉ từ 1 phút ngẫu hứng, và chuyến đi được quyết định trong vòng 5’. Ban đầu có 3 xe, song vì nhiều lý do khác nhau, đặc biệt là vì cơn bão số 5 đổ bộ, 2 ôm rớt trước giờ khởi hành, chỉ còn 2 xe với 4 mạng: zzbutatozz (là tôi), ku Long, ku Tuân và Khánh Hương. Nhiều người bảo đúng là 1 lũ dở hơi, mưa bão gió lạnh lại kéo nhau đi, ảnh có chụp cũng chả đẹp, lại còn nguy hiểm. Nhưng có lẽ điên thật, lịch công việc đã sắp, cung đường đã vẽ, và theo như lời Khánh Hương nói: "chả mấy khi được thấy bão gầm gào nơi rừng núi, tội gì không đi :D", thế là 4 mạng chúng tôi vẫn kéo nhau đi với một niềm tin là trời sau bão sẽ rất đẹp, và hy vọng được thấy cầu vồng :D

Khởi hành từ HN lúc 19h tối trong cảnh mưa gió lành lạnh cuối thu. Ảnh hưởng bởi hoàn lưu bão số 5, dù không lớn lắm nhưng mưa sụt sùi, thỉnh thoảng lại vài cơn gió giật, trời tối đen như mực. Dừng lại và ăn tối tại Sơn Tây, vì một vài trục trặc nho nhỏ nên 21h30 chúng tôi mới bắt đầu khởi hành từ Sơn Tây, mục tiêu của đêm nay là thị trấn Nghĩa Lộ, cách HN gần 200 cây số.

Gió ào ào, mưa quất vào mặt, 2 con ngựa chiến cứ bám nhau lầm lũi trên đường. Lần lượt qua Sơn Tây, cầu Trung Hà, Thanh Sơn, Tân Sơn… Do trời quá tối, chúng tôi đi lạc mất 2 lần. Xem GPS thì vẫn đúng, nhưng hỏi đường thì mới biết sai. Xem ra khi đã không rành đường thì định vị bằng mồm có vẻ là nhanh và chính xác nhất :)). Nhân đây cũng xin cảnh báo luôn ace phượt nào định chạy đêm trên tuyến đường này: dọc theo quốc lộ 32 không 1 cây xăng nào mở cửa sau 21h, nên nếu có thể ace hãy đổ đầy bình xăng khi ở Sơn Tây. Mãi đến gần bến xe Thanh Thủy còn 1 cây xăng mở cửa, lúc này là khoảng 23h. Đổ đầy bình và phóng tít, 23h30 qua Thu Cúc, bắt đầu vượt đèo Khế. 1h15’ sáng đến Văn Chấn. Lúc này sau hơn 6 tiếng trong mưa gió, cái lạnh bắt đầu ngấm. Quyết định nghỉ đêm tại ks Suối Giàng. 1h30 gõ cửa ks, 4 mạng ướt như chuột :D, nhanh chóng lấy phòng và chui vô chăn. 2 em ngựa chiến đã yên vị dưới mái hiên nghỉ ngơi sau 1 chặng đường dài. Từ đây lên Mù chỉ còn hơn 100km nữa thôi, đi ngủ vẫn với hy vọng ngày mai sẽ tạnh ráo, và sẽ có cầu vồng :D.

Bên ngoài, trời vẫn mưa…

(Tiếc là chạy trong mưa bão nên chả có cái ảnh nào cả :D)