Sống trên đời cần có 1 tấm lòng -tubeobin-

tubeobin

Người Hà Nội

Thằng bạn thân từ thời " lông nhông " ( có thể hiểu là cởi truồng ) của em

Last edited:

tubeobin

Người Hà Nội
Mấy chú bé say trong hôm sinh nhật

Nguyễn Thanh Hưng ( xabaca ) nhà ở Văn Điển thằng này ko uống làm chân ca ve cả mấy năm đại học

Nguyễn Văn Tánh ( Tánh cứt ) Huế thằng này cũng thế cũng làm ca ve đến năm thứ 4 mới chiụ uống thế là thoát cảnh ca ve rót rượu

Nguyên Huy Tuyên ( Tuyên cứt ) Hà Tĩnh tằng này như con tru ý, uống như nước lã

Phùng Hưng ( Hưng Cần nói nhỏ Cần là tên bố nó ) Vĩnh Phúc thằng này thì lần nào cũng chết và đều có tay mình đưa về nhà, em đưa nó vào đời đấy dậy hút thuốc và uống rượu những thứ đàn ông con trai nên có hehe

Lê Duy ( Duy cứt ) thằng khỉ nhà ta đó thằng này thì ko phải nói cũng làm ca ve suốt 3 năm bây giờ bập bẹ đc tí

Đây là mấy đứa bạn đại học mà cả đời này mình ko bao giờ nhớ ( có quên đc đâu nhớ làm gì cho mệt )

6 a e ta mãi có nhau nhé

Last edited:

Linh_LL

Sống Chậm
Chú toàn thấy gọi bạn là "Kứt", ko biết bọn nó gọi chú là gì nhỉ 8-> , chắc phải là cái gì ác ôn hơn 8-}

tubeobin

Người Hà Nội
Chú toàn thấy gọi bạn là "Kứt", ko biết bọn nó gọi chú là gì nhỉ 8-> , chắc phải là cái gì ác ôn hơn 8-}

Em á hehe đơn giản thôi mà bọn nó gọi em là " Tú Bỉn " or " Bỉn " và có thằng gọi là " Bỉn Thối "
Gọi nhau thế thôi chứ em nghĩ đó là cách thể hiện tình cảm và khẳng định đấy là những ng bạn " Đích thực " của mình

Last edited:

homatu

Mr.Lonely
Em á hehe đơn giản thôi mà bọn nó gọi em là " Tú Bỉn " or " Bỉn " và có thằng gọi là " Bỉn Thối "
Gọi nhau thế thôi chứ em nghĩ đó là cách thể hiện tình cảm và khẳng định đấy là những ng bạn " Đích thực " của mình

Anh thấy gọi là Tubeobin chuẩn thật. Đầu tiên anh ko hiểu là gì, bây giời thì anh đã hiểu. kakaka... "Bin" = "Cái bô"; beobin = "Cái bô to". Anh thấy mấy thằng bạn toàn là "kứt" thì em phải là "beobin" thì mới đủ.

tubeobin

Người Hà Nội
Anh thấy gọi là Tubeobin chuẩn thật. Đầu tiên anh ko hiểu là gì, bây giời thì anh đã hiểu. kakaka... "Bin" = "Cái bô"; beobin = "Cái bô to". Anh thấy mấy thằng bạn toàn là "kứt" thì em phải là "beobin" thì mới đủ.

A bác lại trêu em rồi
" tubeobin " ở đây là " tú béo bỉn " bác ơi
Bỉn là tên gọi của em ở nhà, tời ơi bác nhầm tai hại quá

tubeobin

Người Hà Nội
Lâu lắm rồi cảm giác này mới lại quay về với mình, thật thoải mái và ko nghĩ ngợi gì hết như trẻ con nuôn BSua3
Chiều nay ra bắn BI với bọn trẻ con mà năm kia mình vẫn chơi BI cùng đứa nao đưá nấy đều lớn hehe chỉ có mình là già đi. Bọn này năm nao cứ đến mua BI là em ko tể thoát đc " anh béo ơi ra chơi BI đi " rồi thì đi đằng sau và ngay cả trước mặt " ui anh kia bắn BI hay lắm " Đang chơi thì mọi ng nhìn thấy nói " thằng này sắp làm bố trẻ con rồi vẫn còn bắn BI à ??? " em nghe câu này vui thế \m/ và chỉ cười

Nhớ lại 1 thời oanh liêt BSua5 Biết bắn BI từ hồi bé tí 6 tuội và toàn bắn với mấy ông anh trong khu lớn hơn mấy tuổi, tất cả đều ko phải đối và ko mất 1 đồng nào để mua BI từ hồi biết chới đến giờ. Cứ mỗi lần đi bắn về là 2 túi quần cú lủng lẳng BIBI và mang về nhà nhìu đến nỗi ko biết để đâu chất chứa trong tất cả những cái gì có thể đựng được nào thì túi nilon nào là hộp rồi đến bể nước cộng thêm cả bể cá ui tời ơi cả gầm giường nói chung là nhiều đừng hỏi củ tỏi <:p

Một tay bắn cừ khôi bách phát chưa biết trúng bao nhiêu nhưng nếu bắn đến phát thứ 100 thì chắc bọn chơi cùng hết bi mất :D, chưa từng biết khuất phục trước mọi đối thủ mọi đia hình và khí hậu, em đã đi khắp HN để chơi BI rồi. Toàn xuống nhà bạn cua bố em, thấy bọn trẻ con ở đó chơi thì em nhẩy vào nuôn, nào thì Gia Lâm, Phú Thượng, Khương Đình, Hàng Giấy, Hàng Bột .... nhìu và thật nhìu và sau mỗi cuộc chơi em đều về tay trắng ( chơi thắng bọn nó xong em về và để chiến lợi phẩm lại hehe nói thế thôi chứ thực ra là bị chấn lại ) Rồi nên cấp 2 em lại là 1 huyền thoại cua lớp về bắn BI đi học trong cặp núc nào cũng có HÀNG và đến lớp 8 em mới ngừng chơi ở trường

Nhưng bây giờ bắn BI lại sao ko đc như ngày xưa nhỉ, ko hay như ngày xưa nhỉ R94 ??? Mà bọn trẻ con bây giờ chán thế băn BI ko biết bắn toàn thằng bắn chán, nói chung là thời bây giờ trẻ con ko còn trò chơi dân gian nưa rồi toàn điện tử với điện tử thôi chán thật R21

Mong sao mình sẽ mãi là thằng bé dat2 ngồi trên vai bố làm hành động như hình <-- rồi ôm vào mặt bố hehe thế mà ko sao, vẫn đc bố cho đi cồng kiệu quanh khu mỗi khi bố đi làm về, thế thì còn gì =

Nhưng thôi Bỉn này xin chào cậu bé dat1 chơi BI nhé ko thể bé mãi đc , BỈN này đi làm bố trẻ con đây R28

Last edited:

mai.says.yo

"Sống trên đời cần có một tấm lòng" gì mà chả thấy ghé vào "ngày Da Cam" hô hào, ủng hộ gì thế Béo ?