Topic chúc cho bạn bè mình bình an ... trên đường thiên lý

Tình hình là năm nay ae nhà fanwave mình tấn công nhiều mặt trận quá. E xin được phép lập topic này để các bạn ở nhà có thể hóng tin, cầu chúc cho bạn mình an toàn, vui vẻ và bình an trong toàn bộ hành trình.
- Hiện tại nhóm a Bình dê, Tú béo, a Đạt thì đang lang thang chợ tình Mộc Châu, mình mới alo hỏi thăm thì các bác đang dạo phố, tối về sẽ có màn ngủ lều … sướng, hichic mình lại lỡ hẹn chợ tình Mộc Châu nữa rùi, hy vọng năm sau sẽ được chiến. Chúc các bác có 1 đêm rượu chè phè phỡn nhớ đời nhé, nhớ uống luôn phần của e nhé. Mai túc tắc từ từ chạy về, có a Bình dê lead là okie rùi. Đại ca Dê về nhớ cho ae xem ảnh chợ tình với nhé
- Nhóm Alex Thùy Dương thì đang chinh phục 4 đèo, alo hỏi thăm thì kh thấy nghe máy, chắc là đang chạy xe đêm hoặc ngủ rùi, hành trình này giống hành trình của nhà mình đi năm ngoái nè. Chúc mọi người thành công và bình an nhé, về show cho bọn a xem Khau Cọ, Khau Phạ, O Qui Hồ, Pha Đin với. Chờ ảnh của mọi người.
- Nhóm chị Hằng già thì đang đi Cam để luyện công, heheh hy vọng mấy bà già nhà mình dụ được vài a campuchia về. Mà Việt Nam mình đẹp lắm, nhiều chỗ đi lắm, chưa đi hết mà đã ham hố đi xuất ngoại rùi. Hihih về nhớ mua quà cho e ngen, bà chị già yêu dấu.
- Nhóm Luận sàng thì hình như đang chụp ảnh cưới ở Tây Bắc, hâm mộ đội này ghê, vậy mới là dân chơi chứ, heheh. Chụp thật nhiều ảnh đẹp vào nhé ….
- Và ngày mai nhóm mình lại xuất hành đi … xem, ngó nghiêng nơi được mệnh danh là có những thửa ruộng bậc thang đẹp nhất nước. Hoàng Su Phì – Xín Mần. Hy vọng đoàn mình chắc tay lái, vững tay súng để có thể đem những bức ảnh đẹp nhất về cho cả nhà. Chuyến đi này nam suy quá, đi với toàn các e xinh, ôi ....xao xuyến quá, heheh.
@Khánh cưng: yên tâm nhé, a sẽ bảo đảm an toàn, vui vẻ cho các ce đi đợt này, e khỏi phải nhắc, heheh, toàn kạ, chỉ thiếu mỗi mày thui.
Chứ 1 tiếng hô … lên đường nào.

daophay

ABbb
thằng Tuấn hâm, lập topic đi Mộc Châu rồi lượn đi chỗ khác nên lập ra cái này chữa thẹn phỏng :D

refrez

những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em.
sao vang ve the nhi :eek:)
//an toan ^^

Last edited:

refrez

dung roi chet vi gai la cai chet te tai :p

MePet

Phiêu trong đam mê
thằng dại gái ! thiên hạ đệ nhất dại gái Tuấn Cà Mau :))

thằng dại gái ! thiên hạ đệ nhất dại gái Tuấn Cà Mau :))

Uh mà a dại gái thật, heheh. Báo cáo cả lò: 3/4 xe của đoàn đã về cán đích, an toàn, thành công. Xe còn lại còn lượn lờ ở Bắc Hà xem chợ, và chuẩn bị về. Những chuyến đi xa, điều mà ae cảm thấy ấm áp và vui nhất, là tin tức của mọi người luôn được thông suốt. Người ở nhà thì hóng tin người đi xa, người đi xa thì muốn ... khoe hàng, chọc tức bọn ở nhà. Những điều đó làm cho ae ta luôn cảm thấy ở gần bên nhau, giúp cho ae ở xa thêm vững tin, thêm sức mạnh ... để đi tiếp chặng đường phía trước.

refrez

Uh mà a dại gái thật, heheh. Báo cáo cả lò: 3/4 xe của đoàn đã về cán đích, an toàn, thành công. Xe còn lại còn lượn lờ ở Bắc Hà xem chợ, và chuẩn bị về. Những chuyến đi xa, điều mà ae cảm thấy ấm áp và vui nhất, là tin tức của mọi người luôn được thông suốt. Người ở nhà thì hóng tin người đi xa, người đi xa thì muốn ... khoe hàng, chọc tức bọn ở nhà. Những điều đó làm cho ae ta luôn cảm thấy ở gần bên nhau, giúp cho ae ở xa thêm vững tin, thêm sức mạnh ... để đi tiếp chặng đường phía trước.

hôm qua/kia a aloo mà chú ko reply nhé [-(

hôm qua/kia a aloo mà chú ko reply nhé

Sr a, lúc a gọi là e đang chạy xe, nên kh nghe máy được. Tối hôm ấy ae bị lạc lúc trên đường đi từ Xín Mần sang Simacai, điện thoại lại bị mất sóng, tối mịt mới mò về đến được Simacai. Sang đến Simacai thì dt hết pin, nên kh reply lại được cho a. Hôm nào ae off mời a ra chơi nhé. Mà nghe đồn chuyến đi Mộc Châu này e đèo e nào chân dài lắm pk, hheheh sướng nha.

KID

It's only a dream
Nhóm Luận đã về đến HN ngon lành lúc 20h20
Nhóm bọn mình đi từ Sapa qua Mù kang chải - Nghĩa Lộ - Phù Yên -gặp nhóm Luận ở Sơn La, cùng đi tiếp đến Yên Thế rồi chia tay :D
trên đường có gặp Alex tại đèo Khau Phạ

trên đường gặp khá nhiều đoàn đi ngược chiều, và ko quên vẫy tay chào nhau :D

mipug

LanG thAnG ^^!
Nhóm mình cũng về HN lúc 8h :x dù sao cũng đã qua 2/9/2010 :D

Thích nhất đi trên đường là "những cái vẫy tay chào nhau"

alexthuyduong

Công chúa ngủ trong rừng!
Điểm danh!!! Điểm danh!
Nhóm em về đến HN lúc 2h30 sáng 6/9/2010. Mệt gần chết!
1 chút tiếc nuối cho Tây Bắc...
1 chút muộn phiền cho Tây Bắc...
Nhưng rất vui vì "hữu duyên thiên lý năng tương ngộ" với nhà mình :-*
Cung Hoàng Su Phì hẹn đến cuối tháng 9, em sẽ dành đến khi lúa chín vàng rực rùi sẽ đi cung mà anh Tuấn và nhà mình đã vừa qua :-*
Kết cả cái cung hình số 8 của nhón KID, để dành cho mùa hoa Dã Quỳ... hi vọng sẽ lại được gặp nhau trên những cung đường rực rỡ...
Iu cả nhà mình :-*

MePet

Phiêu trong đam mê
báo cáo báo cáo điểm danh ! nhóm ở nhà tự kỷ tuy không đi được đâu nhưng rất thích vì 1 HÀ NỘI thông thoáng rỗng rãi =))

Hichic hôm nay 4r thấy vắng lặng ghê. Bè lũ kéo nhau đi chơi hết.
Hy vọng lúa Mù Căng Chải vẫn còn xanh, để mình còn cơ hội ngắm. Đi vui vẻ, thành công, an toàn nhé các tình yêu. Mà hôm qua chết cười vì e Ngà sacolo quá, heheh không biết tình hình xế-ôm như thế lào mà lão Bình dê than thỡ vậy. Mà lão Bình là chúa dê nên lần sau đi đâu cứ cho đèo thật nhiều bà già khụ khú đế vào, hahaha, cho bỏ tật .....

Bố cái con khỉ, lên facebook và yahoo chả thấy ma nào điểm danh. Gọi Bình dê, Tú béo, Quẳng già hỏi thăm tình hình thì ò í e ... lo lắng. May mà gọi cho Windy hâm thì có tín hiệu. Hichic giờ này cả đám vẫn đang ở Yên Bái, và chuẩn bị về ....
Về nhà an toàn, okie nha các tình yêu. Có Bình dê, Tú béo, Quẳng già là e yên tâm rùi. Ae nhớ phục vụ ce chu đáo nha, Windy hâm của e mà bị sứt mẻ gì, về e tính sổ các bác đó. Hichic lại 1 cung sóng gió, bão táp nữa rùi. Ức vì mình chả join được.

tus

.:: bình minh mưa ::.
6h đã có mặt ở nhà, và đúng 8h xuất hiện ở vp :D

Cafe giúp con người ta thật tỉnh táo 8->

Hà Nội đã vắng đi 1 thằng hâm hâm, điên điên, khùng khùng và cực kì dại gái. Báo cho ku biết là khi đi về dọc đường a đã thay hẳn lốp, thằng đệ của a cháy bố thắng và thay lốp dọc đường giống a luôn.
Chúc ku đi lạc nhiều nhiều, xe hư hỏng thủng lốp dọc đường thật nhiều.
Nhớ ghé CK Xín Mần chơi nhé ku ....

alexthuyduong

Công chúa ngủ trong rừng!
La2 Mõ lên đường cẩn thận! Em bít ngay cái kiủ hứng lên là xách xe đi như anh mà ;))
Nhớ chụp nhìu ảnh HSP cho em nhé!
Dễ tháng 10 em lại HSP lắm La11