Trà Đá và Cuộc Sống

tubeobin

Người Hà Nội
Trà đá ! 1 phần thiết yếu cua cuộc sống !
Ko biết từ bao giờ, cái sở thích trà đá đã du nhập vao con người tôi.
Trà đá là gì ???

Trà Đá

Tiết trời đông ngồi uống trà đá

Thêm keo lạc cộng mấy gói hướng dương

Phì pheo điếu thuốc đời du dương

Với tôi trà đá thế là đủ

Cộng thêm sở thích đi mưa nữa, liệu nó có là 1 sở thích quái đản ko ??? " ngồi dưới mưa uống trà đá "

Trời mưa và trà đá

Còn gì thú vị hơn​

Mỗi khi trời lên cơn

Là tôi lại như vậy​

Rồi hôm nay khi đi mua đồ để phục vụ trung thu cho các em ở bản
Tôi và mọi người đi trà đá. Có lẽ đây là buổi trà đá mà tôi ko thể quên
Được nghe cô chủ quán ngâm thơ ( thơ trữ tình ) kể về thời cô còn trẻ ( rất xinh ) đc nhiều ng thích lém và đến bây giơ mà vẫn có người còn làm thơ để tặng cô

Đã qua mấy chục năm rồi

Tôi vẫn yêu nàng, nàng cười tôi không ???​

Đây là 2 câu trích trong bài tho mà ng yêu cô đã tặng

Rồi gì nưa 1 cô Văn công thời chiến kể cho chúng tôi nghe nhiều và rất nhiều chuyện ngày xưa, cô nói về Trịnh, về các ca sĩ ngày xưa, về cuộc sống và về tình yêu thời chiến qua thơ ........... Cô hát cho chúng tôi nghe, 1 giọng ca ấm và đầy cảm xúc, rồi cô dạy chúng tôi hát " con phải hát bài này, bài này ..... " Gi gỉ gì gi cái gì cô cũng chiến hết

Khi ra về trong lòng mọi người chắc hẳn vẫn còn 1 cảm giác lâng lâng, ngây ngất khó quên về 1 buổi trà đá đầy ý nghĩa

Trà đá là thế đấy, ở đó bạn có thể cảm nhận đc 1 cái gì đó giản dị, mộc mạc, đơn sơ mà tôi nghĩ ở nơi khác khó mà có được
............................................................................................
Làm 1 đội trà đá đi FanWave ơi
Danh sách những quán trà đá ( hay hay 1 tí nhé ) nhờ mọi người chỉ thêm
- Trà đá NHL ( nhà hát lớn )
- Có 1 quán ở gần vòi phun nước ở Hồ có thể ngồi muộn ( nhiều chân dài lắm )
- Nhiều và rất nhiều ............
Mọi ng liệt kê giúp em với nhé

Last edited:

vanbastenbk

You are not alone
Vụ trà đá hôm qua rất vui , 2 cô bán hàng biểu diễn rất nhiệt tình . Vote cho vụ này của chú Tú béo, hôm nao rảnh rỗi ace lại rủ nhau đi trà đá NHL đê :D

Mèo Lười Ngủ Gật

^^ Em Bé Hà Nội ^^
Há há há ...đẩm bẩu hum qua có đứa vừa ôm gối vừa ngêu ngao :D lại có khi lẩm bẩm làm thơ suốt đêm k ngủ :D
Hà Nội ơi, Hà Nội ới ... ;))
Đề nghị bác Giang đi học ghita lần sau đi Trà Đá gẩy cho mọi người hát :D
Vote cho vụ này! :x
Ngày xưa chả bao h ngồi quán :"> :-"

hoaphonglan

beautiful life - beautiful mind
haha, Trà đá á, hay quá đi chứ, chú Tú làm Tổ trưởng tổ trà đá đi, chị thì lang thang trà đá nhà hát lớn lâu rồi bi h mà có hội thì quá hay, mà chị bị đuổi khỏi hội nhậu rùi, đang vô tổ chức, du nhập vào hội trà đá quá đẹp, vừa đủ các yếu tố Thiên thời địa lợi nhân họa
Trong khi chờ bác Giang học ghita, em có một anh ban-một tay ghita hơi bị ổn(và là bạn thơ của cô Thu Lan) hihi, khi nào giao lưu với cô Diệu Hương, được đấy nhỉ, hihi.
Thành lập hội trà đá đi, là lá la...vụ này vui nha..bà con ơi tham gia đi, thỉnh thoảng chán Trà đá thì ăn kem Thủy ta...;));));));))

Tú ơi, chị nhớ câu thứ 2 của cô Thu Lan là
"Tôi thương nàng lắm, nàng cười tôi không"​
Hôm qua, ngồi sau xe Tú béo lúc về, tớ lại còn được nghe Tú hát nữa đấy :D
Ủng hộ Hội trà đá nhiệt tình \:D/

vanbastenbk

You are not alone
Há há há ...đẩm bẩu hum qua có đứa vừa ôm gối vừa ngêu ngao :D lại có khi lẩm bẩm làm thơ suốt đêm k ngủ :D
Hà Nội ơi, Hà Nội ới ... ;))
Đề nghị bác Giang đi học ghita lần sau đi Trà Đá gẩy cho mọi người hát :D
Vote cho vụ này! :x
Ngày xưa chả bao h ngồi quán :"> :-"

Cái cô Ngủ gật chic choac kia, sao lại đẩy vụ Ghita cho tớ, hồi trước tớ thử roài, ko ăn thua , hình như bác Bềnh đánh đc mà , bạn cua Xì trum nựa . Tớ là chỉ uống và chém thui , ko bật bông đc đâu :D

Mèo Lười Ngủ Gật

^^ Em Bé Hà Nội ^^
Cái cô Ngủ gật chic choac kia, sao lại đẩy vụ Ghita cho tớ, hồi trước tớ thử roài, ko ăn thua , hình như bác Bềnh đánh đc mà , bạn cua Xì trum nựa . Tớ là chỉ uống và chém thui , ko bật bông đc đâu :D

Hớ hớ ...iem thấy pác có dáng gẩy ghita iem mí bầu bình :D chứ pác Biềng mờ gẩy ghita thì :-"
Lan Lông Lá mà rủ bạn đi thì em chỉ lót diép ngồi hóng thoai, vừa điẹp rai vừa ca hay vừa làm thơ nuột :x\m/:-"

tubeobin

Người Hà Nội
1 buổi trà đá mất vui
Ôi thôi xong, hôm nay ra trà đá thì thật là vãi chưởng, tưởng nghỉ ko bán ( nhìn quán vắng teo ) hóa ra là vẫn bán. Vừa ngồi vào gọi đc 2 cốc hỏi cô tại sao thì nhận đc câu trả lời " vừa bị bắt hết lên đồn rồi con ơi, nhưng 2 con ra đây U vẫn bán "
Lỗi có phải tại tôi ko ??? Vừa ngồi xuống thì " mẹ cha mấy thằng công an phường b-(b-(b-(b-(b-( lại lòi cái mặt ra bắt nốt 2 cái ghế mà 2 thằng vừa mới ngồi, thế là nó tức nó đi tận vào công trường bắt nốt giỏ hàng và tiện tay nó xác bố nó xô cốc đi nuôn. Ức thế chưa làm đc ngụm nào, đang chuẩn bị té thì cô gọi lại " U vừa làm xong 1 cốc " thế là 2 thằng dừng lại làm nốt cốc đó rồi mới té ( cốc này U khuyến mại )

Chicken

Little Mẩu
haha, Trà đá á, hay quá đi chứ, chú Tú làm Tổ trưởng tổ trà đá đi, chị thì lang thang trà đá nhà hát lớn lâu rồi bi h mà có hội thì quá hay, mà chị bị đuổi khỏi hội nhậu rùi, đang vô tổ chức, du nhập vào hội trà đá quá đẹp, vừa đủ các yếu tố Thiên thời địa lợi nhân họa
Trong khi chờ bác Giang học ghita, em có một anh ban-một tay ghita hơi bị ổn(và là bạn thơ của cô Thu Lan) hihi, khi nào giao lưu với cô Diệu Hương, được đấy nhỉ, hihi.
Thành lập hội trà đá đi, là lá la...vụ này vui nha..bà con ơi tham gia đi, thỉnh thoảng chán Trà đá thì ăn kem Thủy ta...;));));));))

Chị Lan Lông Lá lói thế là không được nhá, ai đuổi chị ra khỏi hội nhậu nào? Chị í tự ý "theo chồng bỏ cuộc vui" thì có. Mà hội nhậu có phải ai thích ra là được ra đâu cơ chứ, người ta bảo "vào ba ra bảy" cơ mà.:-q

Mình cũng thích lê la vỉa hè, không cứ gì là trà đá. Có mấy chỗ hay ngồi, Nhà thờ lớn (ngồi uống trà chanh, ngắm chân dài cũng nhiều, chỗ này thích ngồi vào buổi chìu hơn), trà nhài ở cái đường gì gần Bờ Hồ, đoạn rẽ vào Bảo Khánh (tự nhiên quên mất tên), quán trà đá chị Khuê ở cạnh công viên Nghĩa Tân (mới du nhập được của KID), trà đá hồ Ngọc Khánh (giờ bà chị nghỉ bán rồi, chắc chuyển qua lô đề hoặc bóng bánh gì đấy)
Còn những hàng trà đá dọc hồ Hoàng Cầu thì kỷ niệm nhiều vô số kể, một thời bạn bè tụ tập hàng ngày, gặp nhau cũng chỉ ở đấy, yêu nhau cũng chỉ ở đấy :"> Giờ u già không còn bán nữa nhưng thi thoảng vẫn dạo qua ngồi tí. Mùa này mà ra đấy thì...thôi rồi là gió :D

Last edited:

tubeobin

Người Hà Nội
Trà nhài ở gần bờ hồ là ở đường Trần Nguyên Hãn đối diện bên kia nhà WC của anh Cường
Quán này uống ngon phết nhưng đông vãi chưởng và phải tự bưng bê phục vụ. Cũng được

Tui ủng hộ các quán trà đá ở Mỹ Đình .Rộng rãi, thoáng mát .Ngồi tám với bạn bè là phê tê lê mê lun

vanbastenbk

You are not alone
Hôm nọ dọn đống sách bảo ở nhà vớ đc bài thơ này, đúng là bài mà cô bán hàng ở Trà đá NHL đã đọc

Đôi dép

Vần thơ đầu anh viết tặng cho em
Là vần thơ anh viết về đôi dép
Khi anh nhớ ở trong lòng da diết
Đôi dép tầm thường cũng viết thành thơ
Hai chiếc dép gặp gỡ tự bao giờ

Có yêu nhau đâu mà chẳng rời nhau nửa bước
Đi làm cách mạng những nẻo đường xuôi ngược
Từ bắc vào nam cát bụi cùng nhau

Cùng bước cùng mòn không kẻ thấp người cao
Cùng chung chia sẻ sức người đời chà đạp
Khi vinh nhục không đi cùng người khác
Số phận chiếc này phụ thuộc chiếc kia

Nếu một ngày một chiếc mất đi
Mọi thay thế đều trở nên khập khiễng
Giống nhau lắm nhưng người đi sẽ biết
Hai chiếc này chẳng phải một đôi đâu
Cũng như mình trong những lúc vắng nhau
Bước hụt hẫng cứ nghiêng về một phía
Dẫu bên cạnh đã có người thay thế
Mà trong lòng nỗi nhớ....ơi
Đôi dép vô tư khăng khít bước song hành
Chẳng thề nguyền mà không hề giả dối
Chẳng hứa hẹn nhưng không hề phản bội
Lối đi nào cũng có mặt cả đôi
Không thiếu nhau trên những bước đường đời
Dẫu một chiếc ở mỗi bên phải trái
Như tôi yêu em bởi những điều ngược lại
Gắn bó đời nhau bằng một lối đi chung
Hai chúng mình thầm lặng bước song song
Sẽ dừng lại khi chỉ còn một chiếc
Chỉ còn một là không còn gì hết
Như anh và em...thương lắm ... ơi

(Sr vì quên mất tên tác giả rùi, chỉ nhớ tên cô mà bác ý viết tặng bài thơ này thui, ở những chỗ ... là tên cô đấy ạ)

alexthuyduong

Công chúa ngủ trong rừng!
Trà nhài ở gần bờ hồ là ở đường Trần Nguyên Hãn đối diện bên kia nhà WC của anh Cường
Quán này uống ngon phết nhưng đông vãi chưởng và phải tự bưng bê phục vụ. Cũng được

^^ Votre 1 phiếu cho quán này ^^
Hum nào nhà mình lượn ra đây tiếp đê ^^
Bổ sung thêm trà ông Già ở Nguyễn Quý Đức nữa nè ^^