Trung Thu nơi dẻo cao Tà Đằng, mang niềm vui nụ cười đến các em thơ.

Kì này không có tiểu đệ Lan bluesky của anh đi. Nên chắc là k có ai viết đâu:D, toàn các bạn trẻ lười viết hy vọng em khotinh viết thui:D

He he em lại nhớ sau vụ Đề chơ anh cà TO nhắc "về viết hồi ức đi nhá" độ 500 lần ý
khi12khi12khi12

Thấy hình này hay hay, 2 ột ột pig7pig7pig7

Ơ hết ảnh rùi à. Chán quá ...

Các tay máy xịn đâu rùi. A Giang nè, mipug nè, Ngà voi nè, a Dũng Yong0905 nè ... thêm ku Hoàng nữa. Mà đợi hoài chả thấy tấm ảnh nào hết :((

ngasocola

Member
Trung thu mà mưa quá, đến khuya ông trăng mới chịu ló mặt ra, đẹp lung linh huyền ảo. Kể mà còn sức làm 1 vòng hồ thì tuyệt biết mấy. Bỗng thấy nhớ cái đêm vượt đèo Khế quá. Trăng cũng sáng như hum nay, nhưng tuyệt hơn vì không gian bao la rộng lớn. Trăng chênh vênh sườn núi, soi đường cho đội quân tình nguyện. Có những ai vượt đèo trong đêm mà ko cần bật đèn mới cảm nhận được hết những cảm xúc mà hội mình vừa trải qua....

Tranh thủ dừng buộc lại đồ, các bạn trẻ tranh thủ chụp ảnh trào lưu:

Ku Duy còn trăn trở sự đời lắm!

Cách Bản Hốc khoảng 8km, xe mình bị hỏng. Giữa đêm vắng, chỉ có tiếng chó sủa, sợ mà cứ phải vờ ko sợ. Sao ở đây nhìu chó thế. Dọc đường nge kể nhiều về hội buôn gỗ lậu, tự nhiên lo, h mà nó từ đâu nhảy ra hỏi han này nọ chắc tui chít mất :B

Lúc ăn đêm, mình chém trên FB là khoảng hơn 3h mới tới bến. Đúng là gở mồm. Cả làng hơn 1h đã đến nơi, lăn quay ra ngủ. Mỗi xe mình bị hỏng, may có cả Mõ kèm. Đang sửa xe lại mưa to. Ku Hào cuống cả lên mãi mới tìm ra bệnh. Lại dính mưa, ngày đầu, ko tắm rửa j hết, kệ xừ răng miệng, đi ngủ thui. Dưng mà, muỗi j mà nhìu và to thía. Ko ngủ nổi, 6h sáng đã dậy nge mưa mà nẫu ruột vì chặng đường vất vả đang đợi :(
Bữa sáng, mình thỏa lòng với món xôi tím, thịt gác bếp + Gà đồi :D

Đường lên Tà đoạn đầu như trong tranh, con đường nhỏ quanh co uốn lượn, 2 bên là đồi chè xanh mướt:

Rùi khó dần thế này:

Cái dốc nhìn ảnh bình thường thế này thui, nhưng đi bộ cũng phải bấu chân mà phanh, chắc phải đến 18%. Xe Mõ đi nửa dốc thì đứt xích. Há há...May mình bị thả bộ đi sau đỡ đc chứ ko thì trống trường tụt dốc nhá:

Cái đoạn bê tông ấy còn khó xơi, khúc tiếp theo toàn đá hộc, dốc ngược, đoàn phải buộc thừng vào bánh xe mà đi. Xe Khánh Pana lần đầu phượt đổ oành oạch ấy lần, may có võ nên người chả sao :D. Mình thì chắc rùi, thích con mink cho hoành, dưng mà e nó cứ leo dốc là die. Mình đi bộ quen rùi, tuy nhiên, đi bộ leo dốc trong mưa đến là khổ. Ko còn hơi đâu mà chụp ảnh kí sự nữa. Nhưng khổ mấy ko sánh đc với ku Hào. Cứ khăng khăng là mọi người đi đi trước đi, e sửa xe phóng theo sau. Mình đi bộ tới vài cây nữa gọi lại vẫn kêu chưa sửa xong. May có e SIM ủng hộ đi cùng mình, 2ce lại đi tiếp đến khi mất sóng đt. Đoàn quyết định để Tú béo với SIM ở lại trông Ngà, cả đoàn lên trước rùi cử 1 xế xuống đón. 3ce ngồi che mưa đến rét run, sun hết một số thứ mà ko gặp anh tông giật nào đi nhờ lên. Quyết định đội mưa đi bộ tiếp cho ấm người. Còn ku Hào, mặc dù thương quá mà ko thể nào quay lại đc xem thế nào. Đành cầu trời cho e nó sửa đc xe phi lên sau. Ai ngờ, lúc đoàn lên tới nơi là hơn 2h chiều, hơn tiếng sau mới kiếm đc cái máy bàn gọi về thì biết em nó đang phải dắt xe quay lại thị trấn. Có hơn chục km đường dốc đá chứ mấy, đến khổ. Phải người khác thì ngồi khóc rùi vứt bố nó xe lại mà đi bộ về cho xong.:p
Nge nói sau khi thân xác bị hành hạ ghê gớm vì dắt xe hơn 2h đồng hồ. Hào mink về nhà tha thẩn tự chơi, chọc ổi, nướng trứng, gặm thịt gà... dưng mà uất ức đến ứa nước mắt, hận đời vô đối vì đứt gánh giữa đường nên bỏ lỡ chương trình rước đèn với các e thiếu nhi. :)) :))

MePet

Phiêu trong đam mê

đây là con suối bình thường rất hiền hoà trong xanh , là thác nước trắng, khi có lũ là thác bùn đất đỏ .

Last edited:

ngasocola

Member
Sau khi đoàn lên đến UBND Tà Sì Láng, chủ tịch xã cương quyết ko cho đoàn vào Tà Đằng vì mưa bão, đường xá nguy hiểm. Thía là đoàn quyết định tổ chức ngay tại UB.
Balo của mình, DungSoa, Lan Pana buộc ở xe Hào. Thía là toi, 3 đứa ko quần áo thay. Mình ướt nhẹp, lạnh cóng. May trấn lột đc của ku Duy cái áo, ngọt ngào với Mipug đc cái quần lửng, thắt lưng buộc bụng mới khỏi tụt, lừa lọc ku Hoangvp đc đôi tông ghẻ. Xong xuôi lên đc để phần 1 mẩu bánh mì. Oánh chén qua loa, cả đoàn bắt tay vào dọn dẹp, chuẩn bị đồ cho buổi tối đầy mong đợi:

Lũ trẻ dễ thương lắm, giúp ac bơm bóng, xếp đèn... Ngơ ngác nhìn những đồ chơi lạ nhìu màu sắc, đùa chơi với bóng:

Định đi ngủ rùi, nhưng nghe Ngà voi tả về cảnh hỏng xe của ku Hào ... thấy mắc cười quá. Tối hôm í, thấy hắn và Thuật alo cho mình, khoe đang nhậu; nhưng thấy giọng hắn rất nức nở:((. Tội nghiệp thằng bé ghê:D; em cho nó ít ảnh an ủi nó đi.

Mà nêu mấy tấm ảnh Ngà voi post là của em chụp, thì anh thật sự bái cbn phục. Ảnh đẹp quá cơ, Ngà voi chụp càng ngày càng lên tay ghê. Nhìn thích lắm.

Tiếp nữa đi kưng

hungblood

Phục cả lò quá! :XXXXX

Nhưng vụ này lỡ hẹn vào Tà Đằng rồi, k biết năm sau thì sao nhỉ cả lò ơi :)

hachi8

Các bé xếp hàng chơi trò chơi

Các bé có biết trung thu là ngày gì ko? -nghe cô Hằng nói nhé :))

quynhhuong0106

Hương xinh tung tăng
Anh Hào tha thẩn chọc ổi, gặm thịt gà :)) ôi anh ý men lỳ quá cơ, thế mà lúc đi còn cười đểu em chứ há há, mà trứng nướng ăn thế nào hả anh.
Ảnh của mọi người đẹp quá, chắc nhà mình mở Fanwave Studio mất hehe

Hixhix máy công ty k xem dc ảnh của bạn hachi …
Ngà voi vào pót ảnh nữa cho anh xem đi cưng.

ui, đáng iu quá

Ban đầu đã bảo đi đi. Cứ nói k có anh Tuấn CM đi cùng thì em hẻm đi. Bây giờ ngồi xem ảnh mà tiếc đi nhépig15pig15

Anh Hào tha thẩn chọc ổi, gặm thịt gà :)) ôi anh ý men lỳ quá cơ, thế mà lúc đi còn cười đểu em chứ há há, mà trứng nướng ăn thế nào hả anh.
Ảnh của mọi người đẹp quá, chắc nhà mình mở Fanwave Studio mất hehe

Quỳnh Hương năm sau cố gắng phát huy nhé. Lại lập topic rủ rê, rùi lại tiếp tục ở nhà. Để mọi người được đipig7pig7pig7

Năm sau anh hứa, sẽ rủ a Mõ đi hái hoabắt bướm pig2pig2pig2

Chie

Sáng sớm đi làm vác theo balo để trên xe, mấy chị cùng xe tròn mắt hỏi: về quê hử. Cười bẽn lẽn. “Không, em đi lượn ạ”. Sau khi rõ đầu đuôi câu chuyện, các bà í đồng thanh: “đúng là tuổi trẻ bồng bột. Ở thành phố ko kiếm được ai hay sao mà lên đó hả em?” Vội vàng đính chính: “tuổi trẻ nhiệt huyết chứ chị. Em lên đó ôm mộng thành phu nhân trưởng bản. Đại gia phố núi sướng lắm chứ lị! :D”. Vậy là đi.
Lịch trình là sẽ xuất phát lúc 18:30 vậy mà hơn 1 tiếng sau mới đi được. Nhiều đồ cần mang theo quá, thế là balo của mình để trên xe ông Hào – dẫn tới muôn vàn đau khổ về sau. Huhu, sau này, nếu có thể mình sẽ không để balo xa người nữa.
Xe mình là xe số 6, đi sau xe Hachi và Xeko. Nhìn dòng xe nối đuôi nhau chạy trong đêm trên con đường ngoằn ngoèo, cái cảm giác tự do tự tại bao lâu không thấy bỗng nhiên quay trở lại. Chợt nhớ tới lần đi Quảng Trị trên đường Hồ Chí Minh, mình ngồi lọt thỏm ở ghế trước nhìn lên bầu trời đầy sao, con đường dốc uốn lượn. Mình như đang bay. Bây giờ cũng cảm giác đấy, mình như đang bay.
2h kém tới được bản Hốc. Mệt và buồn ngủ. Đánh răng, rửa mặt rồi đi ngủ nào. Oai oai oai… Đồ của mình đang trên xe ông Hào – đang ở cách đây 6 hay 7km gì đó. Hu hu, mượn kem và bàn chải của chị Dung, oánh oánh. Cái mẹt mình có đc rửa không ta??!! Mình không nhớ nữa :D. Rồi leo lên nhà sàn, tìm đc chỗ ngả lưng. Oai. Mưa rồi nè. Mưa làm cho không khí ẩm thấp. Đắp chăn thì nóng, ko đắp thì lạnh, và Muooooooooooiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!!!!!! Muỗi ở đây to khủng khiếp, cắn đau khiếp khủng. Mình vừa ngủ vừa đập muỗi. Bẹp bẹp. Khánh đang đi đón Ngà. Xe đó bị hỏng. Không biết mấy giờ Ngà mới đến nơi nữa…
Sáng sớm ngủ dậy. Mấy giờ nhỉ? Không xem đồng hồ. Có cảm giác mơ màng. Lò dò đi ra ngoài hiên. Mặt ngây ngô đần thối. Trời vẫn mưa. Trời mưa thế này làm sao vào bản?? Thôi, đánh răng rửa mặt đã. Lẫm chẫm đi tìm balo – vẫn còn buộc ở xe, lấy đồ. Ôi bàn chải của tôi, srm của tôi!!! Sung sướng quá!.
Trở lại hiên, ngồi vắt chân xuống lan can. Mơ màng. Hình như mình lại ngủ. Mọi người nói loáng thoáng gì đó. Mình mở mắt vỗ vỗ vào má mấy cái cho tỉnh. Hơi có hiệu quả. Ngồi lên thành lan can, nhòm ra trời mưa. Ơ, có người chụp ảnh. Có phải chụp mình không?? Vẫn mơ màng và hơi đần thối. Xeko nhảy vào ngồi gần mình. Lại chụp. Hình như chụp Xeko. Mình đi chỗ khác cho em í thả dáng. Ơ, không phải chụp Xeko mà là mình. :D. Hoàng chụp mình vào buổi sáng, hơi ngơ ngác, buồn mam mác  - cái này mãi tới hôm về xem lại ảnh mình mới cảm thấy nó như thê, chứ còn lúc đó, chỉ thấy mờ mờ - hic hic. Cầm máy của Hoàng chụp con mèo. Eo, em mèo này xinh thật.
Mình chui vào bếp. Thuật – zai bản đang nấu bữa sáng. Em Thúy đang ngồi canh lửa, hỏi chuyện thịt hun khói. “Thịt heo phơi nắng 3 ngày cho thối, rồi mang lên bếp hong khói – thế là thành thịt hun khói…”. Thuật vừa nấu vừa chém gió tung tóe. Có phải zai bản không zậy??? Sao chém ác zậy??? Ngồi cười đau cả ruột. Mình làm muối chanh ớt chấm thịt gà luộc. Xeko đi lấy dao để mình thái ớt và quất. “Chị ơi, sao chị thái ớt như chơi đồ hàng thế? Chị ơi, đây có phải quất không, hay chanh hay gì nhỉ?” Mình chưa kịp nói gì, Thuật lên tiếng: “Ơ cái cô này hỏi hay nhở. Cô từ đâu đến mà không biết đây là quả gì. Có thấy quả chanh nào nó như thế này, hay quả quýt nào nó như thế này không? Hỏi thế mà cũng hỏi.” Haha, cười lăn ra cả sàn bếp. Zai bản xào thịt xông khói bằng bếp gas. Hiện đại quá. Thịt thơm ghê. Zai đặt đĩa thịt xuống mâm. “Ơ, có miếng thịt rơi khỏi đĩa xuống mâm nè” Mình kêu lên. “Mình nếm xem có chết không”. Mình bốc luôn cho vào miệng. Ngon dễ sợ. Lại đặt đĩa xuống mâm. Lại rơi, haha. Tay mình thò ra, Thuật quát “Mèo!”. “Không phải mèo, mà là chuột!” Mình cười gian xảo rồi ăn tiếp.
Bê đồ ăn ra để ở sàn nhà. Ngon thật. Xôi tím, thịt gà luộc, lợn hun khói xào, măng xào. Mọi người bảo ăn cho no đi, trưa không đc ăn mấy đâu. Mình nắm từng nắm xôi nhỏ ăn lặc lè. No chết mất.
Xuất phát đi vào Tà Đằng. Đi qua cánh đồng chè xanh mướt mơ màng. Đường đi rất đẹp. Núi san sát, ruộng bậc thang, thung lũng… Mọi người dừng lại chụp ảnh. Khánh và em Thúy kéo mình lên 1 mỏm đá. Tạo dáng nào, chụp nào. 2 người đi xuống, mình ngồi hóng gió ơ trển. Hóng đủ rồi, xuống thôi. Xuống rồi Duy hỏi mình “Chị tự kỉ hả” Ngơ ngác “Sao chị ngồi 1 mình trên đó”. Hu hu, chẳng nhẽ lại bảo là tự chị không xuống được, mò mẫm mãi chị mới xuống được chứ tự kỉ cái nỗi gì 
Đi tới con dốc kinh hoàng thẳng đứng. Lại mưa nữa. Đường trơn, dốc. Đường đầy đá hộc. Nhích từng tí từng tí một. Bao nhiêu lần xuống đi bộ vì xế không chở nổi ôm lên dốc. Trơn, trượt. Một bên là núi, một bên là vực. Không cẩn thận thì lao xuống như chơi. Xe Hào chết máy liên tục – balo của mình vẫn để ở xe Hào nhé. Ngà đi bộ liên tục. Mọi người bảo, đôi này chưa cùng nhau lên đỉnh bao giờ. :D. Xe anh Tiger trơn quá, phải lấy dây thừng buộc vào bánh xe rồi đi tiếp. Xe Mõ đứt xích. May có Long mang xích đi để thay. Long – vào trường thiếu sinh quân từ năm 14 tuổi – được huấn luyện trong lục quân – biết lái xe tăng và từng lái xe tăng – chuyên đi độc hành – cái gì cái gì cũng mang theo :D. Cậu định mang theo 2 cái lốp – cuối cùng bỏ 1 cái ở nhà sau khi chị Trái mùa thuyết phục 1 thôi 1 hồi – nhông, xích… Xe Hào chết hẳn, dắt bộ về bản Hốc. Hào ơi là Hào!!!
Qua đoạn đường đất đá, tới đoạn đường betong, nhưng dốc và ngoằn ngoèo kinh dị. Trời đổ mưa to, nước từ trên thác đổ xuống ào ào, tràn ra cả đường. Xe leo dốc từng chút 1. Xe anh Cọp đi sau xe mình. Hơi sợ hãi. Nhưng rồi lấy lại được tinh thần. Phải có niềm tin chứ nhỉ. Mình đến Tà Xi Láng lúc 12h kém. Lạnh. Mình ướt hết sạch. Ngà đang đi bộ cùng Sim chờ người đến đón. Không có đồ thay. Mình ngồi hong hong tay, trùm cái áo chống nắng ra ngoài hiên nhà hong gió. Gió rít từng hồi. Lúc mưa lúc tạnh. Rét căm căm mà mình vẫn đi quanh quẩn ở hiên. Hic hic, ngồi trong nhà đồ sẽ không khô được. Hào ơi là Hào!!!. Sim đến. Cứu tinh của mình đến. Nào quần, nào áo :D, đều là của Sim cả. Sim và Tú Béo – sắp cưới. Vậy mà lúc đầu mình cứ tưởng 2 anh em :D.
Lót dạ bằng bánh mỳ, ít xôi tím từ bữa sáng mang theo, rồi bắt tay chuẩn bị cho buổi tối. Không vào Tà Đằng được vì mưa to quá, đường không thể đi nổi và suối không thể qua. Chuyển qua phương án tổ chức Trung thu tại Tà Xi Láng. Mình nhập vào nhóm hậu cần. Rửa rau. Gió vẫn rít, hic hic. Mang rau ra giếng rửa. Mưa rồi. Hoàng nhanh trí lấy cánh cửa nhà tắm làm mái che cho mình rửa rau – đến sáng hôm sau mình mới biết nó là cánh cửa nhà tắm, vì cần sử dụng nhà tắm mà ko thấy cửa :D. Tiện rửa rau, rửa luôn bát ăn trưa của các cụ ở đó. Các cụ í ăn gì mà mỡ vậy trời. Rửa lần 1 vẫn mỡ. Hoàng đi xin nước nóng để rửa lại. Hic, mới hết mỡ. Sau khi rửa hết đống rau củ, mình chuyển sang nhóm trang trí. Hehe, buộc bong bóng. Cái này mình thích à. “Trẻ con ở đây thích bóng nhỉ?” Hehe, mình còn thích nữa là trẻ con ở đây. Vừa buộc vừa chơi với chúng nó. Đập bóng qua đầu a Dũng. “Cô đến là để làm việc chứ không phải để chơi đâu nhé” – a Dũng cười đe nẹt. Mình cười trừ, rồi tiếp tục vừa chơi vừa buộc. Mõ ngồi thắt nút bóng sau khi đã thổi. Được 1 lúc, bảo với bọn trẻ con “Thôi nghỉ đã, anh mỏi tay rồi”… Nến, bánh, bưởi, đèn ông sao… Cũng chuẩn bị xong. Tìm củi để đốt lửa trại. Cũng xong.
Tụi trẻ con đến. Tập trung, chơi trò chơi. Niềm vui, hạnh phúc hiện trên từng nét mặt. Chơi ở trong nhà rồi ra ngoài sân. Hát, nghịch… Mình ngồi trong nhà trông đồ nhìn ra ngoài. Hình như mắt ướt. .
Phát quà cho bọn trẻ. Mình chạy xuống sân nhập vào hội, dơ tay xin “Cháu chưa có quà” rồi cười. Mình được 1 cái chong chóng màu xanh.
Hội tan, dọn dẹp để ăn cơm. Đói và mệt. Có rau xào thập cẩm. salat, cá nướng, rau luộc. Cơm hơi sống. :D. Mâm mình không phải mâm khách VIP, ăn nhanh, đi đánh răng rửa mặt. Hào ơi là Hào!! Làm gì có bàn chải mà đánh răng. Làm gì có khăn mà rửa mặt. Mình học được cách đánh răng bằng khăn ướt. Hic, tàm tạm. Xin sữa rửa mặt của Phương. Vào bếp đun nước, hong ấm và tán chuyện với Ngà.
Đến giờ đi ngủ. Lấy áo chống nắng đắp vào chân. Lạnh phía trên. Kéo áo lên trên. Lạnh phía dưới. Hic hic. Mình bảo với Xeko: “Chị có gối ngủ - nhưng để ở balo. Chị có áo ấm – nhưng để ở balo. Chị có tất dày – nhưng để ở balo. Balo để ở xe Hào, huhu” “Thôi chị ngủ đi, đừng mơ nữa”. “Huhu, tối nay chị sẽ mơ về Hào”. Rồi mình cũng ngủ. Đang mơ màng, nge bà Trái mùa rít lên: “Long!!! Sao em để nhông xích bẩn vào balo của chị??? Đồ của chị bẩn hết rồi”. “Ơ, tại em cũng không biết để vào đâu nữa. Đồ bẩn giặt được mà”. “Thế này làm sao mà giặt được?” “Em có xăng”… Ha ha, mình vừa buồn ngủ, vừa buồn cười… Thiếp đi. Nửa đêm, nghe gió gào thét, nghe cửa đập ầm ầm ngoài sân. Nghe như quân thù đang nã đại bác vào mình – ngủ mê nên cứ tưởng mình đang ở biên giới =)).
Sáng chủ nhật. “Dậy thôi mọi người!!!!!!!!! 7h rồi, dậy thôi!!!!!!”. Nhỏm dậy nhìn xung quanh. Phần lớn đã dậy. Một số đang say sưa. Tú béo ngáy như sấm. Mình nhắm mắt ngồi ngủ tiếp. Cái áo vẫn để ở chân. Mãi một lúc sau, theo quán tính lấy giày, đi ra sân đánh răng rửa mặt. Lại đánh răng bằng khăn ướt. :D. Gặp bà Trái mùa ở giếng. Mình cười, bảo “Hôm qua em nghe thấy chị kêu lên với Long” “Nếu là em, em có bực mình không” “Nếu là em, em còn hét to hơn chị hôm qua, haha”. 2 chị em cùng cười.
Ăn một tô mỳ to tướng - vì sợ trưa không được ăn gì nữa. Xe của Long lại hỏng :D, sửa sửa sửa và sửa, mãi mới xong. Đến lúc buộc đồ, mọi người ngơ ngác “Ơ, tre và dây chun đâu hết rồi” Long lên tiếng “Tối qua Mõ bảo em lấy dây và tre làm mồi đốt lửa, em lấy hết rồi”. Ha ha, ha ha. Mọi người quay sang Mõ. Mõ ú ớ “Anh có bảo chú đốt hết đâu” “Anh chẳng bảo em đốt hết còn gì”... Cuối cùng cũng còn sót lại 1 ít đủ để buộc đồ. Long đần mặt đầy tiếc nuối “Sao vẫn còn nhỉ??!!!” Ha ha, chết mất thôi Long ơi!
...
Đường về êm ả. Trời không mưa. Không mấy chốc về đến bản Hốc. Mình lên nhà sàn, lăn ra ngủ. Rồi xem ảnh, rồi cười nhăn nhở. Ăn trưa. Rồi sung sướng lấy bàn chải đánh răng, lấy srm đi đánh răng, rửa mặt. Cảm giác sung sướng không gì tả nổi. Thật Yomost! :D.
Hơn 2 h chiều xuất phát về Hà nội. Balo mình lại để trên xe Hào. Xe mình chở Rượu quý của Hào. Đi ra đến đường chính, bịch rượu rơi 1 phát. Mình cười bảo Khánh “chắc không sao đâu” Cầm rượu để lên xe đi tiếp. Trời mưa mưa. Lúc lấy áo mưa mặc thì đầy mùi rượu :D. Mình say ). Buộc lại túi rượu, lại lên đường. Đến Thanh Sơn nghỉ ngơi. Rượu rơi lần nữa. Lần này đổ lênh láng. Hình như hết nửa bình rượu. Khổ thân Hào. Chắt rượu ra chai khác. Lại vẫn gửi ở xe mình. Mình bảo “về đến Hà nội là không còn gì nữa đâu” “Tôi buộc chặt rồi”.
Trời đổ mưa to. Mình đi lạc – ngược đường về cầu Trung Hà. Lạc tận 15 km. Lò dò tìm đường đi ngược lại. Mưa như trút nước, quất vào mặt bỏng rát. Mình lại ướt rượt. Về đến cầu Trung Hà thấy mọi người đang chờ. Cười hớn hở, tiếp nốt chặng đường về Hà Nội.
Trời trong xanh, trăng tròn vạnh. Mình ngồi sau bỏ hết khẩu trang, mũ kín gió, kính thong thả tận hưởng cảm giác thư thái nhẹ bẫng. Thật đẹp, thật dễ chịu. Nếu đêm qua trăng cũng đẹp thế này, thời tiết cũng thế này... có lẽ đã vui hơn nhiều...
Về đến nhà lúc 8:00pm. Tắm gội rồi lăn ra ngủ. Mệt bơ phờ.
Đêm trung thu, giặt đồ cho Sim, ăn nửa quả bưởi, cắn hạt dưa... ngủ lúc nào không biết...
Vậy là tan rồi giấc mơ làm phu nhân trưởng bản. Tan rồi mộng làm đại gia phố núi. Quay về luẩn quẩn ở Hà Nội, lại tong tởn linh tinh.
Mấy bà đi cùng xe hỏi: “ Mông đơ chưa em?” “Chị có thấy nó xẹp đi không? Ha ha”.
Mệt thật. Nhưng mà vui. Ọp ẹp thôi nào. Đã sẵn sàng usb rồi. Đi lấy ảnh về show hàng thôi...

Chuyến đi này nhà mình xuất hiện nhiều bạn mới ... khá Hay:D

Mõ vào giới thiệu sợ lược + hình ảnh cho ae trong nhà biết coi, để sao này còn biết đường mà chào hỏi nhau chứ.

MePet

Phiêu trong đam mê
Thể theo yêu cầu của Cà Teo , và cũng là lời cảm ơn của mình đến những anh em trong nhà đã đồng hành đem nụ cười niềm vui lên bản Sán Nhiều và Tà Cao của Tà Xi Láng .
:D mình xin giới thiệu các gương mặt mới lần đâu join cùng nhà mình

Khánh Pana và Lan Chie

Huyền Xê Kô

Hoà - Hachi8

Long - tuổi trẻ tài cao

Last edited: