Vô đề.

ohyeahgru

Active Member
Trở về sau những chuyến đi dài dằng dặc, cùng nhóm bạn đi nghe nhạc live ở 1 quán của 1 người thân quen, 1 người đã từng như 1 người anh, 1 người đã từng là thầy dậy guitar cho mình. Cũng đã lâu lắm rùi mới lại "chui" đc vào cái không khí như thế, lâu lắm rùi mới gào thét theo ca từ của những bản rock Việt, giật giũ và sống cho đam mê của chính mình, những thứ mà vô thức cứ xa dần xa dần trong tâm trí mình.
Rồi khi vút trên những con phố của Hà Nội thân quen trở về nhà, bỗng dưng lòng cứ nao nao.
Từ khi nào trong mình ko còn những đam mê nữa, từ khi nào những bon chen đời thường, những toan tính mưu sinh cứ dần chiếm đoạt thời gian và cuộc sống của mình?
Đêm qua khi mới về Hà Nội, Mẩu nhà mình kể chuyện bạn Shill ở Huế ra thi "Ai là triệu phú", mọi người lại đc tụ tập đón bạn ý. Bỗng dưng lại buồn.
Cũng chả hỉu vì sao mình buồn mỗi khi đc nghe về Fanwave. Có thể mình đã dành thật nhiều tình cảm cho cái tên ấy, và để đến bây giờ, có thể vì ko có thời gian, có thể vì những lí do vớ vẩn nào đấy, mình ko còn gần gũi nữa. Vậy là thêm lần nữa, mình lại tự rời xa những gì là thân thương, là đam mê của mình.
Nhiều ngày nghỉ làm, ở Hà Nội mình đã phải vò đầu bứt trán để trả lời 1 câu hỏi cực dở hơi: "Bít làm j bây giờ?". Mọi đam mê và ham muốn trong mình bỗng dưng trở thành xa xỉ, thời gian nhiều khi cứ trôi qua cực vô nghĩa.
Thực ra thì câu trả lời cho cái câu hỏi "rở hơi" ở trên cũng đơn giản thôi và mình cũng thừa hiểu, chỉ có điều mình sẽ thực hiện thế nào.
Làm thế nào để tìm lại cho mình đam mê và cảm hứng sống? Mình sẽ tìm ra câu trả lời và sẽ thực hiện thành công, đúng không cả nhà? Vì mình nghĩ, quanh mình, vẫn còn những người bạn.

daophay

ABbb
Không có nút Thank như trứoc nhỉ, thôi thanks bằng chữ vậy

Thanks you, Ohyeahgru !!!! Thanks you very much :)

Bác Luận này, tôi rất rất hiểu cảm giác của ông; vì bản thân tôi cũng từng trải qua những cảm giác như vậy .Cũng vì những lí do cực kì vớ vỉn mà giận lẫy ...lãng tráng đám bạn mình ...tự kỉ bản thân và bế quan toả cảng; heheh nhưng giai đoạn đó đã qua lâu roài; giờ nhớ lại thấy mình thật trẻ con; tôi hiểu khi mình đã dành thật nhiều thật nhiều tình cảm cho một cái gì đó, thì nhỡ nhỡ xảy ra chuyện gì với nó thì mình sẽ rất rất buồn, nhưng có những sự việc lại tự do bản thân mình thôi ông ạ.
Bạn bè ae ta chơi với nhau là do cái duyên cái số nó đưa đẫy (miẹ kiếp sến quá); có những người lại nói ae ta chơi với nhau từ những chuyến đi, những con đường; nhưng e kh nghĩ vậy.... tình cảm bạn bè thật sự là phải thật lòng hết mình với nhau thì mới bền vững được, và những chuyến đi sẽ gắn bó chúng ta lại với nhau. Tuy ae ta đi với nhau kh nhiều, nói chuyện với nhau cũng ít, đong đưa chén rượu mới được vài li; nhưng tôi thật sự quí ông, và coi ông như 1 người bạn; và tôi nghĩ tất cả ae trong nhà FW cũng vậy; có điều họ kh nói ra thôi, đúng kh cả lò.
Nhớ lại hồi xưa xửa xừa xưa, ra Hà Nội chỉ với 2 mục tiêu, đó là Fanxipang và Hà Giang, mình nghĩ điều đó thật khó khăn, heheh nhưng giờ mình đều đã đạt được, mà mie kiếp giờ lại lòi ra nhiều mục tiêu quá, nào là O Qui Hồ, nào Hang Tôm, nào Pha Đin ,....Nhưng thật sự thì những nơi đó chỉ là những cái cớ cái cớ thật vớ vìn do bản thân mình tự đặt ra; chứ thật sự thật sự mình kh nỡ xa đám bạn FW đáng yêu này, lưu luyến lưu luyến thật nhiều.Từ nhỏ đến lớn thật sự mình đã làm rất nhiều, hy sinh rất nhiều, mất rất nhiều và thật sự cũng nhận lại rất rất rất nhiều,...chung qui cũng chỉ 1 từ bạn, mình nghĩ nó rất thiêng liêng. Là bạn bè khi chơi với nhau đừng hy vọng sẽ nhận được gì và đừng nghĩ mình sẽ cho gì; nhưng mình nghĩ phải thật lòng với nhau trước đã. Và mình hy vọng vì cái từ bạn đó, ae trong nhà FW ta nên có những suy nghĩ thóang hơn, bớt giận lẫy nhau một chút ....hén cả lò.
Trong nhà Fanwave ta sẽ có nhìu chuyến oánh lẻ, nhìu chuyến oánh chẳn, nhìu sở thích khác nhau, nhìu ông già bà cụ, nhìu trai tơ lơ mơ, nhìu gái phờ tờ lờ mờ, và nhìu nhìu những thứ khác; nhưng hy vọng ae ta sẽ sống có ích, sống vui, và sống đúng chất ....Fanwave nhé
Riêng Luận, tôi nói thật ông là người sống rất tình cảm ,nhưng có điều ông đàn.... bà quá; tự kỉ bản thân nhiều rồi, heheh giờ bỏ tự kỉ đi; bản thân tôi nhiều khi muốn alo rủ ông ae làm vài chén nhưng cũng hơi ngại...hy vọng có dịp nào đấy nhé, ae ta làm vài chén nhé.
Nếu ông vẫn còn tự kỉ thì tôi chả biết làm sao nữa; chỉ biết nói giống bác Biềng.....Thank you Ohyeahgru....very..... very ........very much.
FANWAVE........ADVENTURE...........OF........OUT.......THERE

Bác Luận này, tôi rất rất hiểu cảm giác của ông; vì bản thân tôi cũng từng trải qua những cảm giác như vậy .Cũng vì những lí do cực kì vớ vỉn mà giận lẫy ...lãng tráng đám bạn mình ...tự kỉ bản thân và bế quan toả cảng; heheh nhưng giai đoạn đó đã qua lâu roài; giờ nhớ lại thấy mình thật trẻ con; tôi hiểu khi mình đã dành thật nhiều thật nhiều tình cảm cho một cái gì đó, thì nhỡ nhỡ xảy ra chuyện gì với nó thì mình sẽ rất rất buồn, nhưng có những sự việc lại tự do bản thân mình thôi ông ạ.
Bạn bè ae ta chơi với nhau là do cái duyên cái số nó đưa đẫy (miẹ kiếp sến quá); có những người lại nói ae ta chơi với nhau từ những chuyến đi, những con đường; nhưng e kh nghĩ vậy.... tình cảm bạn bè thật sự là phải thật lòng hết mình với nhau thì mới bền vững được, và những chuyến đi sẽ gắn bó chúng ta lại với nhau. Tuy ae ta đi với nhau kh nhiều, nói chuyện với nhau cũng ít, đong đưa chén rượu mới được vài li; nhưng tôi thật sự quí ông, và coi ông như 1 người bạn; và tôi nghĩ tất cả ae trong nhà FW cũng vậy; có điều họ kh nói ra thôi, đúng kh cả lò.
Nhớ lại hồi xưa xửa xừa xưa, ra Hà Nội chỉ với 2 mục tiêu, đó là Fanxipang và Hà Giang, mình nghĩ điều đó thật khó khăn, heheh nhưng giờ mình đều đã đạt được, mà mie kiếp giờ lại lòi ra nhiều mục tiêu quá, nào là O Qui Hồ, nào Hang Tôm, nào Pha Đin ,....Nhưng thật sự thì những nơi đó chỉ là những cái cớ cái cớ thật vớ vìn do bản thân mình tự đặt ra; chứ thật sự thật sự mình kh nỡ xa đám bạn FW đáng yêu này, lưu luyến lưu luyến thật nhiều.Từ nhỏ đến lớn thật sự mình đã làm rất nhiều, hy sinh rất nhiều, mất rất nhiều và thật sự cũng nhận lại rất rất rất nhiều,...chung qui cũng chỉ 1 từ bạn, mình nghĩ nó rất thiêng liêng. Là bạn bè khi chơi với nhau đừng hy vọng sẽ nhận được gì và đừng nghĩ mình sẽ cho gì; nhưng mình nghĩ phải thật lòng với nhau trước đã. Và mình hy vọng vì cái từ bạn đó, ae trong nhà FW ta nên có những suy nghĩ thóang hơn, bớt giận lẫy nhau một chút ....hén cả lò.
Trong nhà Fanwave ta sẽ có nhìu chuyến oánh lẻ, nhìu chuyến oánh chẳn, nhìu sở thích khác nhau, nhìu ông già bà cụ, nhìu trai tơ lơ mơ, nhìu gái phờ tờ lờ mờ, và nhìu nhìu những thứ khác; nhưng hy vọng ae ta sẽ sống có ích, sống vui, và sống đúng chất ....Fanwave nhé
Riêng Luận, tôi nói thật ông là người sống rất tình cảm ,nhưng có điều ông đàn.... bà quá; tự kỉ bản thân nhiều rồi, heheh giờ bỏ tự kỉ đi; bản thân tôi nhiều khi muốn alo rủ ông ae làm vài chén nhưng cũng hơi ngại...hy vọng có dịp nào đấy nhé, ae ta làm vài chén nhé.
Nếu ông vẫn còn tự kỉ thì tôi chả biết làm sao nữa; chỉ biết nói giống bác Biềng.....Thank you Ohyeahgru....very..... very ........very much.
FANWAVE........ADVENTURE...........OF........OUT.......THERE

ohyeahgru

Active Member
Ờ, có khi mình mắc bệnh tự kỉ thật rùi ý. Mà ko bít lâu chưa, nặng đến mức nào nữa?#-o

Sunblock

...tắm nắng ...
@Em Tuấn CM: chị Minh Sun ko đồng ý với chú câu này nhứt. Làm Bạn bè với nhau sao lại đừng hi vọng sẽ nhận đc j và cho j, vớ vẩn, theo quan niêm của CHỊ, có bạn để hi vọng sẽ nhận đc niềm vui, nụ cười, hay chút ít buồn phiền và hi vọng mình sẽ mang đến cho thằng bạn 1 chai voka hay ly trà chanh lúc đứa bạn lên cơn tự kỷ như ông Ohyeah kia...:p
@ Ng` tu ki: Nếu muốn khỏi bệnh thì lên CT sinh nhật FW tròn 1 tuổi đê ku

Toi chan doi

@Em Tuấn CM: chị Minh Sun ko đồng ý với chú câu này nhứt. Làm Bạn bè với nhau sao lại đừng hi vọng sẽ nhận đc j và cho j, vớ vẩn, theo quan niêm của CHỊ, có bạn để hi vọng sẽ nhận đc niềm vui, nụ cười, hay chút ít buồn phiền và hi vọng mình sẽ mang đến cho thằng bạn 1 chai voka hay ly trà chanh lúc đứa bạn lên cơn tự kỷ như ông Ohyeah kia...:p
@ Ng` tu ki: Nếu muốn khỏi bệnh thì lên CT sinh nhật FW tròn 1 tuổi đê ku

Toi chan doi

eeeeee Mình già, đừng hở chút là xưng chị với anh nha; mà thôi bà có chồng roài cho bà lên chị luôn. Em nói đúng a xin rút kinh nghiệm.
Đặc điểm của người mắc bệnh tự kỉ :hay buồn suy nghĩ vu vơ, thích uống rựu 1 mình, thích lang thang 1 mình, thường lẩm bẩm những câu nhảm nhí và ..... e hết bít òy, cả nhà bổ sung
Tặng ngươi tự kỉ và tất cả ae http://www.youtube.com/watch?v=cIt74YX98a0

blue sky

Member
thanks bác Tuancamau ve youtube nhé. Em chết cưới ( sorry vì hơi lạc đề tí ạh, nhưng vì ko có nút thanks)

@ Tuấn CM: lời tâm sự chân thành. Nhưng lời bình về người thích uống rượu 1 mình, thích lang thang 1 mình thì ko hẳn đâu nhé. (Thụ Tinh nâng cấp 4R kiểu gì mà mất hết nút chèn icon roài, hè..hè..)

@ Luận: chả muốn nói nhiều. Chỉ hy vọng mỗi khi có dịp gặp, a,e mình đc ngồi cà kê bên chén rượu, cốc bia hay cafe vỉa hè, thế là vui rồi.

Last edited:

ohyeahgru

Active Member
@A Tuấn: Hum nào đấy hẹn a ở Cuối Ngõ nhé, hie hie, mà nếu vô tình có gặp em thì ae mềnh lại làm chén rượu nhé!

nhunganhsaodem

Người gác cổng
ông Tuân được mỗi cái rượu sắn lùng cuối ngõ thôi
hôm nào anh gặp em , ta kéo ra phượt cafe của Minh làm tý sinh tô ngô đê ! :D

tubeobin

Người Hà Nội
Haha xong bác Luận rồi, dính vào M già là đi con phăng teo =))=))=))
Mà hình như bác chưa biết tên " Côn Đồ Già " mới của Fan đúng ko ???

daophay

ABbb
ông Luận và ông Tuấn mà oánh lẻ vụ sinh tố ngô kia không rủ tôi là tôi ghét cả hai ông đấy nhá >"<
Rủ thì yêu :))

ohyeahgru

Active Member
Dưng mờ mỗi tội 10/5 tớ mới về đến HN cơ. Cả nhà chịu khó đợi nhé, kiểu rì tớ cũng vác mấy chục lit Bắc Hà về, chắc cũng ngon tương tự "sinh tố ngô" của Sói Già.