Vô đề

ohyeahgru

Active Member
:(:(
Ngơ ngần di chuột vào "bài viết mới" hồi lâu rồi mới quyết định viết. Mà viết rồi cũng chả biết sẽ gọi những suy tư này là gì, ừ thì "vô đề".

Hơn 4h sáng cũng chẳng thể ngủ, lang thang online rùi tự chuốc lấy cái tâm trạng ngẩn ngơ, thấy mọi thứ nhạt nhẽo và vô vị.

Thật nực cười và gàn dở. Chính bản thân mình cũng chẳng thể tìm ra 1 lí do "cấu thành" sự vô vị và nhạt nhẽo của cuộc sống xung quanh mình. Không là hoàn hảo, nhưng hơn nhiều người khác, mình rõ ràng đang có 1 cuộc sống sung túc đáng mơ ước. Vậy mà sao, thấy lòng vẫn trống trải.

Rất nhiều khi, nhìn vào cái bản thân hiện tại, không ít những ước mơ trước kia, bây giờ mình đã sở hữu, thậm chí có cả những điều đã chẳng dám mơ đến. Vậy mà sao, vẫn thấy mình vô nghĩa.

Thú vui giờ cũng chẳng còn nhiều, đam mê rõ ràng cũng đang xìu xuống. Nếu một ngày không còn cái niềm vui là chiều chiều đợi vợ đi làm về thì có lẽ với mình cuộc sống này rỗng tuênh. Một tuần được một lần đi đá bóng, mình cũng tự coi đó là việc quan trọng và mong ngóng. Có những khi vài ngày mới ra khỏi nhà, lúc không có vợ thì có khi chẳng cất nổi một lời nói. Ít người gặp mình mà ko thấy mình cười, nhưng chắc chẳng ai biết, nhiều khi mình còn sợ ra khỏi nhà.

Tự kỉ cấp độ... ko bít nữa.:-S

Ừ thì ngồi viết vu vơ vậy, chẳng đầu, chẳng cuối. Nhưng viết ra cũng thấy... buồn ngủ chút rồi, chắc cũng vơi được đi. Thực ra, chỉ thấy buồn cho bản thân, có được bao mơ ước mà chẳng nhận ra giá trị để hưởng thụ, cũng chả hiểu vì "why"?

ngasocola

Member
Nuận lại tâm trạng rùi. Nhớ cái hồi sắp cưới tâm trạng cũng hỗn độn gê gứm. Con người khi đứng trước những sự kiện, thay đổi lớn trong đời thường dư vậy. Thử thay đổi j đó xem dư nào đê, refresh bản thân đê. ;)

hoatraimua

Member
làm gì để lấy lại niềm hứng khởi trong cuộc sống nhỉ? traimua cũng đang mất phương hướng chả biết làm gì lúc này đây :(
mọi thứ cứ trống rỗng làm sao ấy :(

ozzytl

Banned
khủng khoảng phương pháp luận à anh =))
rủ em làm vài chai là đời thiên mẹ đường luôn

Ờ giờ mới để ý. 4h sáng mà đã pót bài rùi sao.

Ôi Thị Mẩu:D em làm gì mà Luận buồn thế, 4h sáng đã phải bật dậy than thân trách phận rùi:D

ohyeahgru

Active Member
@Tam Mao: Ừa, khủng con mịe nó hoảng phương pháp luận thật chú ạ
@Cà to: ko fải 4h sáng bật dậy mà lúc đó vưỡn chửa ngủ đc
@Chích choác: thì đã bảo cũng có tí mờ, 1 phần thui.

daophay

ABbb
Khiếp, thanh niên j mà ủy mị thế? Vào Nhật ký rách toàn thấy các ông các bà tự kỷ vãi. Đàn ông đàn ang sống trên đời nó phải hào sảng phóng khoáng lên chứ? Nhìn đời lúc nào cũng u ám rồi phun ra mấy dòng tình cảm sướt mướt thế này nhất định đe'u phải Luận mà mình biết, nhá [-([-( . Mình không biết viết nhật ký chứ nếu mà có thì không bao giờ như các bạn, mình thật đấy!

canhbuomnho

Member
Khiếp, thanh niên j mà ủy mị thế? Vào Nhật ký rách toàn thấy các ông các bà tự kỷ vãi. Đàn ông đàn ang sống trên đời nó phải hào sảng phóng khoáng lên chứ? Nhìn đời lúc nào cũng u ám rồi phun ra mấy dòng tình cảm sướt mướt thế này nhất định đe'u phải Luận mà mình biết, nhá [-([-( . Mình không biết viết nhật ký chứ nếu mà có thì không bao giờ như các bạn, mình thật đấy!
chuan luon BSua6BSua6