Chinh phục bầu trời! Tại sao không!

mipug

LanG thAnG ^^!
cũng biết có vụ này ... haizzz .. đợi vậy .. máu liều thì có .. but hem phải bây giờ :))

Mắt thì đã nhắm... chân thì đã đưa... chỉ còn chờ... "giờ hoàng đạo"

Ủa Dương đăng ký roài ah .Khóa nhảy dù hay khóa nhảy lầu vậy
@Phương: Thoai năm sau có đăng ký thì hú a phát nhé .Năm nay thì có các chuột bạch nhà ta nhảy thử rùi .Heheheh

alexthuyduong

Công chúa ngủ trong rừng!
:D E đăng kí nhảy dù... cơ mà nếu ko có duyên thì chuyển sang "nhảy lầu" cũng được anh ạ :D

Hum qua bận quá nên em chưa update được 1 số thông tin nóng hổi sau đây ạ :">

- Miền Nam:
Các bác ở trong miền Nam chú ý nhé (sao mừ trong đó sướng thía :"> )
Đang có 1 khóa học cấp tốc ở SG, nếu nhanh chân đi học, mọi người sẽ được bay vào 30/4/2010 La15
Mọi người liên lạc anh Nam - chủ nhiệm CLB Hàng Không Miền Nam: 0989.00.4229 (cứ nói là anh Ơn, CLB Hàng Không Miền Bắc giới thiệu là được)

- Miền Bắc:
+ Cả đội nhà mềnh (A.Hải ttt, Lộc, Trường và iem) sẽ test SK vào 7h sáng ngày 10/3/2010 ở 255 Trường Chinh: nhịn ăn sáng để thử máu cho chính xác
+ Thời gian học cho cả khóa: 7h-11h sáng CN (đến trước 15' để chuẩn bị học) (có thể xin nghỉ 1-2 buổi nhưng phải đảm bảo học bù lại phần kiến thức đó để chúng ta có thể được... bay R160) (ủ ôi!!! Thía là vụ TN với Khâu Vai đầu tháng 5 của iem "lành" òi R146)
+ HOT: Nếu bay tốt, ko phải đợi đến sang năm mới có thể bay lại mà chúng ta có thể được chọn để bay cùng các thầy vào đại lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng Long ở Gia Lâm (ủ ôi!!! HN từ trên độ cao hơn 1000m La3)
+ Anh Ơn đang đề nghị mua đồng phục, giày phi công... cho cả lớp... đồ này có xiền cũng khó mà mua được, các khóa trước chỉ được... mượn để mặc, bay xong trả lại :)(), những đôi giày này chống nước thoải mái :D Tha hồ dùng để phượt nhé :D :D :D
- Cận tầm trên dưới 4 đi ốp vẫn có thể bay nhé (tất nhiên là khi khám sức khỏe cũng phải "cố gắng" 1 chút :D)
Tạm thời là thía :">
Vấn đề bi giờ là hồi hộp chờ đợi đến "ngày Hoàng Đạo" :">
Hi vọng em được nhảy dù... hem phải "nhảy lầu" :((

traithienthan

Đẹp trai cao 1m72
Tình hình là sáng nay hội nhà mình đã đi check hàng đầy đủ tại Viện Y học hàng không 225 Trường Chinh

FW có 5 người : Em , Lộc , Alex , Trường , Thoa ( hnay mới gặp lần đầu )
Tưởng đơn giản nhưng sự thật thì để được nhẩy dù cũng ko hề đơn giản La8
Hnay có 14 người tham gia khám ( 7 gã, 7 thị )
Bác già nhất sinh năm 66, trẻ nhất 93
Hqua có 20 mạng
Đến từ 7h thì 8h kém 15 mới bắt đầu khám đến 10h30 mới xong
Qua các phòng : thử máu , siêu âm , điện tim , X-quang , tai mũi họng, khám nội, mắt , ...

Mọi phòng thì đều ổn nhưng đến phần kiểm tra mắt thì phát sinh

Ở đây có bài test màu sắc ( như nhìn ảo ảnh ) thì nhà mình có 2 bác bị dính nhận biết màu hơi kém
Thấy bảo các khóa trước cũng có nhiều bạn rất hoành tráng, sức khỏe tốt nhưng đến bài này lại bị loại, thế mới tiếc La7

Một tuần nữa có kết quả La18
Tuy gặp phải rất nhiều khó khăn, đầy chông gai và thử thách nhưng những thành viên FW vẫn tin tưởng vào kết quả sẽ khả quan để thỏa lòng mong ước cháy bỏng là được Bay và Rơi La12

Last edited:

alexthuyduong

Mọi phòng thì đều ổn nhưng đến phần kiểm tra mắt thì phát sinh

Ở đây có bài test màu sắc ( như nhìn ảo ảnh ) thì nhà mình có 2 bác bị dính nhận biết màu hơi kémThấy bảo các khóa trước cũng có nhiều bạn rất hoành tráng, sức khỏe tốt nhưng đến bài này lại bị loại, thế mới tiếc La7

Nôm na tức là gần như "mù màu" đúng hem anh :(
Em mới thảm đây này, 11h mới rời viện được, lý do: mí hum ốm nên sụt sịt
=> bị kết luận là viêm xoang :)(( Đừng có đùa, em chưa từng dính mí thứ bệnh linh tinh đó đâu :(( )
=> phải đi chụp X-quang lại
=> sang chụp xong mí bít cái anh chụp cho mềnh mải nhắn tin cho bạn gái
=> chụp hỏng
=> anh bác sĩ trả kết quả phải chạy 1 vòng quanh hành lang tầng 2 để tìm anh ý về chụp lại
=> 11h cắt điện cả tòa nhà
=> kết quả trả sau :(( Nhục thì đừng hỏi :((

May mà vẫn về kịp để khám nội, ko thì lại... "thế là hết chẳng yêu nhau được nữa" cho mừ xem :((

Lạy trời cho vụ xoang xiếc của em qua 1 cách an lành, ko thì lại phải mất công chờ thêm 1 năm thì điên :((

alexthuyduong

:( Chị chưa :(
Hic hic hic!!! Hi vọng là sáng T2 có kết quả!!!
Cả tuần nay cứ phấp phỏng mãi R21

DanTruong

He he, tin vui! Tin vui!
Hôm nay đã có kết quả khám sức khỏe dự tuyển - cả 5 thành viên Fanwave nhà mình đều ok rùi!
Các bạn đã trúng tuyển check mail và reply lại để khai thông tin làm Bảo Hiểm nhé!

Lễ Khai giảng (và buổi học đầu tiên) của khóa 4 VĐV nhảy dù CLBHK phía Bắc
Thời gian: Đúng 07 giờ 30'' sáng ngày 21/3/2010 (Chủ nhật)
Địa điểm: Ban Giáo dục Quốc phòng, Bộ Tham mưu Quân chủng PKKQ
Số 171 đường Trường Chinh, Thanh Xuân, Hà Nội

Lưu ý:
- Đề nghị các bạn tập trung tại cổng 171 Trường Chinh đúng thời gian quy định.
- Mang theo sổ sách và bút để ghi chép các nội dung liên quan đến khóa học.

Một lần nữa xin chúc mừng cả 5 thành viên nhà mình! Nào ta cùng bay! Yeah!

traithienthan

Đẹp trai cao 1m72
Theo ghi nhận ban đầu thì có 27 bạn trúng tuyển đợt này
(Danh sách lúc khám sức khỏe cả 2 ngày là 34)
Và quan trọng nhất là 5 thành viên nhà FW đều vượt qua vòng sơ tuyển đủ điều kiện sức khỏe để tham gia vào khóa huấn luyện VĐV nhảy dù CLBHK phía Bắc năm 2010.
Sướng nhất câu này :D
Vậy là sau 4 ngày bồn chồn đêm ko dám ăn, ngày ko dám ngủ, sáng trưa chiều chỉ 3 bữa cầm hơi , phấp phỏng và đầy lo âu, giờ đây đã có 1 kết quả thật tuyệt vời La12
Một lần nữa xin chúc mừng các bạn trúng tuyển !
Mình phục hội nhà mình quá cơ :x

Bao ngày em đợi em mong
Giờ đây em sắp có "bòng" đeo lưng

( Bòng là dù đấy các bác ợ ) La18

Last edited:

truongxuanc

ộ ôi! Vụ này tên LOC sướng nha... Mắt mũi tèm nhèm thế mà vẫn qua được (không biết là có uẩn khúc gì đây). Lúc này nhảy thì cứ nhắm mắt vào khỏi cần nhìn nưa nhỉ ^^

alexthuyduong

La15 La15 La15
ủ ôi!!!
Iu xế :x :x :x
Hum qua đang về đến Nghĩa Lộ thì nhận được tin vui nì :x :x :x
Nghe xong chỉ thấy may mắn là mình vừa rời đỉnh đèo Khau Phạ, nếu hem có dễ lại nhẩy vù xuống thung lũng Cao Phạ mất :D
Hẹn gặp cả nhà vào CN tới ná :x :x :x
Bên quân đội làm việc đúng giờ lém nên cả nhà nhớ đến trước 10 phút mí lị mang theo nốt số giấy tờ thiếu (nếu có nhé)
:x Hẹn gặp lại mọi người ngày CN tươi đẹp tới :D

@ A.Hải: em thấy bên blog của anh có mí cái ảnh đẹp trong bài "trúng tuyển" ý :D Anh mang về đây để lên dây cót tinh thần cho anh em đi anh :D

@ Lộc: Thanks em nhìu nhé :x

@ Trường: :)) Qua được là bay được cưng ạ :)) Đầu xuôi, đuôi lọt mà :))

chimregiun

hi hi
Thật là tuyệt vời! mình cứ như đang ở tầng mây từ mấy hôm nay, hi hị Mong gặp mọi người quá!

alexthuyduong

Thông báo số 3

Lại thông báo típ cả nhà nè. Ặc! Lịch học kín đặc thía này thì lịch bay nhảy cũng vì thía mừ thuyên giảm theo :( Lạy giời đến lúc học xong còn được "RƠI" nếu hem thì :(( :((

traithienthan

Đẹp trai cao 1m72
Hàng về , hàng về

Ảnh khai giảng sáng nay đây

Chương trình huấn luyện :

Bắt đầu tập luôn trong sáng nay :

Tạm thế đã, chưa có time xem hết ảnh, mai em sẽ update :D