Ngày hè tháng 6, đi đâu, đi đâu???

Chúng ta sẽ đi đâu trong cuối tháng 6?

• Quan Lạn + Camping , khoảng 400 - 500k

Votes: 4 33.3%
  • Cát Bà + Kayak + Camping, khoảng 400 - 500k

Votes: 7 58.3%
  • Cô Tô, hơi đắt, khoảng 700 - 800k

Votes: 1 8.3%

• Total voters
    12
Status
Not open for further replies.

daophay

ABbb
Cát Bà + Kayak + Camping, nghe hấp dẫn hơn, nhưng khoản kayak xem ra các chị em không nhiệt tình vì không thích bêu nắng cho lắm, nhể:D:D:D

vuthanhminh

SGGA - Sói Già Gian Ác
Chú bình tĩn, mai anh post ctrình lên choa
Ta có 1 vụ Đường Lâm trước khi đi nữa cơ mà

A

alexthuyduong

Guest
^^
Em vừa votre cho vụ Cát Bà
^^
Vụ Huế đã có 2 đồng chí đặt gạch
^^
Mọi người cứ từ từ suy nghị Vài ngày nữa em rảnh hơn sẽ post ảnh Huế những lần trước em đi cho dân tình nhốn nháo chơi :d

tubeobin

Người Hà Nội
Em tính đi biện nà hợp ní hơn, chứ đi Huế đã xa nại đi vội thế chả đc bao nhiu, mất thời gian ra
Em cả chị Nhung cth đang tính đi biện xem ai đen hơn đây, các bác nàm giám khao hộ em nhé

mfour96

Đơn Độc
lên rừng rùi thì bi h xuống biển thui bà con ơi, giữa những ngày hè nóng nực sắp tới ra biển xả hơi là chuyện hợp lý
e bỏ phiếu vụ đi biển

Mèo Lười Ngủ Gật

^^ Em Bé Hà Nội ^^
Thế có vẻ như hem ai đi Miền Trung yêu thương mí tớ à, hix Buồn thiết tha :((
@ Alex: Định Huế bao h ý nhẩy, pốt mí quả đi Huế cho máu đê.
@ Shi: Ấy ơi, Minh gay hỏi ấy Tổng vệ sinh cá nhân vụ đi Huế hết bao nhiu kià .Mà ấy làm j để em Thuỷ nói ấy là "Zaigoi" thía ...hứ

Em tính đi biện nà hợp ní hơn, chứ đi Huế đã xa nại đi vội thế chả đc bao nhiu, mất thời gian ra
Em cả chị Nhung cth đang tính đi biện xem ai đen hơn đây, các bác nàm giám khao hộ em nhé

Phại xem nại cách thi nhé:
- kết quả ai đen hơn? hay
- ai đen thêm nhiều hơn? he he
Vợi nại, có cạ trò bơi thuyền nữa, có tính thi luôn hem?? :cool:

Cạ nhà lập đội đua thuyền trên biển nhá :D

shilly_shally_jangkangta

Đi tìm bóng Núi
Thế có vẻ như hem ai đi Miền Trung yêu thương mí tớ à, hix Buồn thiết tha :((
@ Alex: Định Huế bao h ý nhẩy, pốt mí quả đi Huế cho máu đê.
@ Shi: Ấy ơi, Minh gay hỏi ấy Tổng vệ sinh cá nhân vụ đi Huế hết bao nhiu kià .Mà ấy làm j để em Thuỷ nói ấy là "Zaigoi" thía ...hứ

Cho Shi hỏi, rứa bây chừ nhà mình khoảng mấy đ/c ấp ủ vô Huế chuyến ni vậy?

Muốn biển thì về Lăng Cô, biển hiền hoà, nước trong xanh, cát trắng mịn, mí lại, nằm dưới chân đèo Hải Vân hùng vĩ nữa, đẹp như trong...Thủy Hử!

Lịch trình thế lày:

Đêm 1: HN - Huế
Ngày 1: : Huế
Đến Huế - Ngày này đi mô thì để Shi tùy chọn và dắt đi, đảm bẩu bác nào "đã đôi lần đến với Huế" rồi thì mấy chỗ này sẽ mới, còn ai chưa đi, chắc chắn là mới toanh roài!---> Chưa đi phải đi theo với đi rồi, vì đằng nào cũng mới!
Đêm này ngủ Huế nhá!

Ngày 2: Huế - Lăng Cô (70km)
Giong xe máy về Lăng Cô theo đường Thiên Lý. Trên đường về biển Lăng Cô, ghé vào Thiền viện Trúc Lâm Bạch Mã, đi thuyền trên hồ Truồi xem..gái Truồi và bắt..ruồi! Về Lăng Cô, làm mấy quả Teambuilding trên biển thì cả nhà mình chắc vui hơn sóng vỗ bờ! Đêm nay ngủ lán hay ngủ sàn thì tùy ngư dân nhà mình chọn!
Lán: 10-15 cháu/lán, 400K/lán
Sàn ( ksạn sát biển: 400-450K/phòng 3-4 cháu )

Ngày 3: Lăng Cô - Huế - HN
Chạy dọc phá Tam Giang về lại Huế. Đường này em hay đi xe đạp đó anh Sói Già ơi. Trên đường đi sẽ qua cửa biển Tư Hiền - năm xưa Nguyễn Phúc Ánh sau khi thắng quân Tây Sơn, đã vào thành Phú Xuân theo cửa biển này. Thăm chùa Túy Vân ( cổ tự đất Thừa Thiên ), thành phố Ma ( Ýa hoo ), biển Vinh Hiền, cầu Trường Hà ( dài nhất Huế )...Ăn hải sản dọc đường. Chiều nay đến Huế, ai muốn ăn quà vặt hay mua sắm gì thì tự do nhá, hoặc nếu trời đẹp, muốn xem nắng chiều trên dòng Hương Giang thì làm thêm quả thuyền Rồng du ngoạn rồi 18h00 đón bus về Hà thành nhá!

Thống kê phí tổn:
Thuê xe máy: 3 ngày = 150K/ngày * 3 = 450K : 2 = 225K + 30K(phụ thêm xăng) = 255K ( Bao gồm xăng cho cả 3 ngày )
Ăn: (50K/bữa chính * 5.5 = 250K) + (10K/bữa sáng * 3 bữa = 30K) = 280K
Ngủ: 60K/đêm * 2đêm = 120K
Thuyền đi Trúc Lâm Bạch Mã: 5K/lượt * 2lượt = 10K
Thuyền Rồng sông Hương: 10K
Bus HN-H-HN: 160K*2 = 320K
Phí tham quan ( trừ các lăng vua và Đại Nội = 30K/điểm): 15K

Tổng cộng: 1010K/cháu ngoan Bác Hồ! Rẻ hơn phát 4đêm3ngày của nhà Fan mình tới 590K! Đăng kí ngay nhá!

P/S: áp dụng cho 10-15 cháu ngoan/đoàn.

Để đi cú này, anh em nhà mình tạm thời ém quân rùi khoảng cuối tháng 6 quăng lựu đạn nhá!

Shilly hân hạnh pha nước trà ướp sen + kẹo mè xững đón tiếp nhà mình!

shilly_shally_jangkangta

Đi tìm bóng Núi
@1 Shi: Ấy ơi, Minh gay hỏi ấy Tổng vệ sinh cá nhân vụ đi Huế hết bao nhiu kià .
@2: Mà ấy làm j để em Thuỷ nói ấy là "Zaigoi" thía ...hứ

@1--> Vì pà con muốn nghỉ biển nên coi tạm cái lịch trình có biển, có đầm, có hồ, có phá vừa post nhá Mèo!

@2--> Đã bảo em Mặc Mùa Thu Đầy Nước là khoan để lộ danh thiếp của mình, vậy mà em ấy cứ tênh hênh ra thế là thế nào nhỉ??? Phải chăng, lần trước ta quá..phê à:confused:?

Mèo Lười Ngủ Gật

^^ Em Bé Hà Nội ^^
@ Shi, hứ hoá ra ấy là ... ;)) thế mà hem nói mí tớ
Bi h tớ bít roài chẹp chẹp meow meow meow
@ Kiêu hãnh và Định Kiến: Lizzie có bít bơi hem? hay Darcy Bình cồng kênh :), hè này nhà mình toàn đi biển thì có mờ, bao nhiu năm còn mãi da đen ...khóc toàn tập

alex51

Anh là Gió!
Ui nghe các bác nói thế em máu nắm rồi, em nóng nắm rồi Cuối tháng 6 đi biển em xin đặt móng nuôn
Đợt này ra biển phải cố gắng bắt con " " to to mang về mới đc, chứ tình hình nhà mình mỗi 1 vụ đi là có bác bắt đc cá mang về, điển hình như bác Hà đó

nài nài Tú béo nói xấu j đấy . đi có ai bắt cá đâu ông cứ luyên thuyên vote trừ bây giờ . đấy là tự tìm đến với nhau chứ bảo mình bắt cá vớ vẩn quá !!!

Nguyen Thu Nhan

Heo bụi bặm ...
Vậy cuối cùng đi đâu đây

Chốt luôn đi , tuần sau đi luôn cho nhanh ,Còn đi đánh chiếm các nơi khác nữa chứ

Cuối tuần sau , cuối tháng 5 đầu tháng 6 đi luôn đi mọi người ơi , chờ lâu quá !

Last edited:
A

alexthuyduong

Guest
:))
Chốt rùi mà bác!!!
- 7/6 đi Đường Lâm (chi tiết sẽ bàn trong buổi cafe sau trận bóng lúc 17h ngày CN ở ĐH Y)
- 26, 27, 28/6 đi Cát Bà (lịch trình chi tiết đang chờ đợi Sói già update và anh Khánh post sờ)
- Vụ đi Huế là lịch tháng 7 (chắc tầm giữa tháng, Alex "lít" + đã có 1 xe gạch của anh Hải Hư Hỏng ... Đang tiếp tục câu hàng = cách "Vận động hành lang" và "chiến tranh du kích"

Tuần sau cả nhà dành cho gia đình và người thân => bác cứ phượt tự nhiên. Cơ mà nếu đi về mà ko kể lể là tự giác mừ nộp phạt 100k/vụ ná ;;)

@ Kiêu hãnh và Định Kiến: Lizzie có bít bơi hem? hay Darcy Bình cồng kênh :) said:
Tớ bơi hơi bị giỏi đấy nhá, mực nước trung bình 100....cm :))
Với nị, kiểu gì cũng nổi mà, trước sau gì cũng nổi thôi hí hí :D

refrez

những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em.
nhắc đến Lăng Cô, Huế lại nhớ chết thôi :D

Mèo Lười Ngủ Gật

^^ Em Bé Hà Nội ^^
@ Kiêu hãnh và Định kiến: thế thì tụi miềng giống nhau roài hix
@ Bác F5: oài, bác ui, iem bẩu này . Lăng Cô điẹp thía hở, điep thiệt .
@ All: Thế hem ai đi MIỀN TRUNG giữa tháng 6 mí tớ à ????????????? hix hix Gào thét khản cổ quá huhu

Status
Not open for further replies.