Ngọc Vừng - Vừng ơi, mở cửa ra để ta về với đảo Ngọc :D

vanbastenbk

You are not alone
Trong máy mình có bộ ảnh của mẹ con nhà này, đang ko bit là phọt lên đây hay sang FB nhỉ ? :D

Coven Eye

@Hương: bà đi chả rủ t gì cả. GHÉT!!! >__<
Mọi người share FB đi cho tiện up ảnh nhỉ '____' Share = private message nhé.

vanbastenbk

You are not alone
Vào 1 thứ 7 đẹp giời, sau khi nghe ngóng là trên đảo Ngọc Vừng có jai trẻ đẹp Mama Ham Hố hay còn gọi là Hằng già cùng bạn thân là Yên lão lão rủ rê thêm con dâu Chi Chic Choak và bạn cùng cảnh ngộ là Lan Lông Lá trốn chồng, con ra đảo tìm jai. Bộ tứ MBBG này đã rủ thêm đc 1 số e thuộc thành phần “đã đến tuổi nhưng chưa có j” đi cùng

Cả bọn lên tàu ra đảo, trên đg đi Yên lão lão dẫn vài e ra show hàng

Yên lão lão đã tranh thu tăm đc 1 anh chàng đẹp trai, súng to, rủ a cùng pose

Trong khi đó Hằng mama ngồi trong tranh thủ luyện công :

vanbastenbk

You are not alone
Sau hơn 2 tiếng ngồi tàu cuối cùng thì đã đến Ngọc Vừng, tất cả lên bờ trèo lên Xe ôm 3 bánh

Chic choak bắt đầu thể hiện :

Quang cảnh trên đảo, khá đẹp và hoang sơ

tiengcoitau

@coven_eye: tôi cũng muốn rủ bà nhưng mà lúc đấy bà đang đàm đạo tình hình thế giờ ở ngoài xa mà, có gọi được đâu ;))

vanbastenbk

You are not alone
Hằng mama ngay lập tức tăm đc 1 chú jai trẻ, khỏe liền đi "check hàng"

Hàng họ đã check xong nhưng ko hiểu sao chú jai trẻ có vẻ ko nhiệt tình lắm, chắc mama nhà ta trông nghiêm quá :D

Mama Ham Hố buồn quá định ra giếng nhảy nhưng nước giếng ko đc sạch lắm nên lại thôi :D

paradise23

ngón tay cái xanh
Hi hi, vì Hằng mama cứ giục nên đành phải tường thuật vụ city tour của Yên trươc vụ Ngọc vừng tour. Mà sau vụ này, nhà mình cũng thu được khá nhiều kinh nghiệm bổ ích đó.
Từ bến xe Cửa ông đi về đến bến xe Lương Yên mất 6 tiếng (không biết tên nào dám bảo mình 4 tiếng rưỡi nhỉ?). Xe cập bến Lương Yên lúc 6h30. Cũng không muộn lắm nên mình quyết định bắt xe buýt về Mai Dịch. Mấy chú xe ôm thấy một đứa lơ ngơ đeo cái túi đỏ to đùng cứ xúm vào hỏi về đâu để anh chở. Mình thì bảo em đi tìm xe buýt số 32 (vì mình biết mỗi cái xe buýt đấy có chạy qua thương mại) rồi chuồn nhanh không lại bị níu kéo. Thế mà vẫn kịp nghe thấy họ bảo bến này làm gì có xe buýt số 32.
Lượn quanh đúng là không thấy số 32 thật, nhưng thấy một cái xe 55 ghi điểm cuối là Cầu Giấy sắp chạy, thế là nhảy lên luôn. City tour bắt đầu.
Sau khi ra khỏi bến 10 phút, mình nhìn thấy cái bến xe Lương yên bên tay trái mình. Cái xe buýt đã cua đúng một hình chữ U trước khi thong dong chạy đường Yên Phụ. Hê. Biết chắc là không thể về nhà trong vòng 45 phút rồi. May mắn là lên từ bến nên có chỗ ngồi yên vị. Thôi đành xe đưa đi đâu thì đi đấy. Người trong xe cứ đông dần lên.
15 phút tiếp xe đi qua ngõ vào nhà Hằng mama. Thật bất công, mình không hề có ý định thăm nhà này mà vẫn phải qua ngõ đó. Xe cua nguyên hình chữ U lần 2 Yên Phụ - Âu cơ - Lạc Long Quân, Bưởi rồi về đến Cầu Giấy. Mất một tiếng đồng hồ.
Nhìn thấy bến xe Cầu Giấy mình thở phào. Giờ đợi chuyến 32 là về. Rất bài bản, mình bắt đầu xem biển báo, giới thiệu, lôi kính ra ngó trên dưới rồi chạy đến bến đỗ tiếp vì thấy xe toàn đỗ chỗ đó chứ không đỗ chỗ mình đứng. La1Gặp một em gái có vẻ là sinh viên hỏi thăm một chút, em ý chỉ xe 32 sang đường mặt sau ghế đợi. Mình nhảy sang đó và ung dung đợi. La20
Đeo kính nên chỉ 2 phút sau, mình thấy rất rõ một cái xe buýt có số 32 to bự trờ tới. lạ là xe lại vắng. Chắc do mình gặp may. Cửa vừa mở, mình lên xe và tìm chỗ ngồi, còn cái xe chuyển bánh liền sau đó.
Cái xe buýt này đi thẳng, đi thẳng lên luôn Ngọc Khánh, chắc nó tìm chỗ vòng. :-S Đi qua Thủ lệ, nó đi thẳng tiếp lên ngã tư Daewoo mà không hề có ý định vòng ở đâu cả. Thôi chết, kiểu này chắc nó tìm đường lên ga Giáp bát :((. Đợi cái xe này đi Giáp Bát rồi về chắc mất 3 tiếng nữa. Thế là lại túi đeo vai, đứng sẵn cửa sau, sẵn sàng nhảy xuống khi xe dừng.
Xuống xe, nhìn thấy cái xe buýt chếch đối diện, liều mình qua đường bắt xe buýt lần 3 (Quá tam ba bận, đúng thật). Đúng số 32, hướng ngược với cái xe kia, ko có điểm nào để vòng chữ U, OK về.BSua6

Kết quả: sau 1 tiếng 30 phút từ bến xe lương Yên về đến nhà. Tổng chi phí, 9k. Đúng là thời gian là vàng bạc.
Kinh nghiệm đi xe buýt lần sau:
1. Nhất quyết không hỏi hành khách đợi xe buýt (khéo người ta chỉ biết đường đi Gia lâm, giống mình chỉ biết xe 32 :)))
2. Cái bến xe buýt cầu giấy hướng dẫn vô cùng lằng nhằng. Sau khi đi nhầm mới hiểu quy luật xe chạy theo hướng đông tây, còn số tuyến xe, để trái phải đường chạy đều không quan trọng.La10
3. City tour thì nhất quyết không đi xe buýt vành đai. Có vẻ nhanh nhưng lại thành country tour.
4. Để đi xe buýt phải có sức khoẻ. Không được say xe. 14 km có thể phải đứng trong 1 tiếng rưỡi, và chân càng phải khỏe như vận động viên điền kinh để có thể chạy đua, vượt rào.
Bà con có ý định City tour xe buýt thì tham khảo. Còn mình đi xe máy đi trước.Đi đằng sau xe buýt nó nhả khói đen, thì chắc phải cười người ta mới nhận ra sự có mặt của mình. :D
R38R38

hoaphonglan

beautiful life - beautiful mind
Hi hi, vì Hằng mama cứ giục nên đành phải tường thuật vụ city tour của Yên trươc vụ Ngọc vừng tour. Mà sau vụ này, nhà mình cũng thu được khá nhiều kinh nghiệm bổ ích đó.
Từ bến xe Cửa ông đi về đến bến xe Lương Yên mất 6 tiếng (không biết tên nào dám bảo mình 4 tiếng rưỡi nhỉ?). Xe cập bến Lương Yên lúc 6h30. Cũng không muộn lắm nên mình quyết định bắt xe buýt về Mai Dịch. Mấy chú xe ôm thấy một đứa lơ ngơ đeo cái túi đỏ to đùng cứ xúm vào hỏi về đâu để anh chở. Mình thì bảo em đi tìm xe buýt số 32 (vì mình biết mỗi cái xe buýt đấy có chạy qua thương mại) rồi chuồn nhanh không lại bị níu kéo. Thế mà vẫn kịp nghe thấy họ bảo bến này làm gì có xe buýt số 32.
Lượn quanh đúng là không thấy số 32 thật, nhưng thấy một cái xe 55 ghi điểm cuối là Cầu Giấy sắp chạy, thế là nhảy lên luôn. City tour bắt đầu.
Sau khi ra khỏi bến 10 phút, mình nhìn thấy cái bến xe Lương yên bên tay trái mình. Cái xe buýt đã cua đúng một hình chữ U trước khi thong dong chạy đường Yên Phụ. Hê. Biết chắc là không thể về nhà trong vòng 45 phút rồi. May mắn là lên từ bến nên có chỗ ngồi yên vị. Thôi đành xe đưa đi đâu thì đi đấy. Người trong xe cứ đông dần lên.
15 phút tiếp xe đi qua ngõ vào nhà Hằng mama. Thật bất công, mình không hề có ý định thăm nhà này mà vẫn phải qua ngõ đó. Xe cua nguyên hình chữ U lần 2 Yên Phụ - Âu cơ - Lạc Long Quân, Bưởi rồi về đến Cầu Giấy. Mất một tiếng đồng hồ.
Nhìn thấy bến xe Cầu Giấy mình thở phào. Giờ đợi chuyến 32 là về. Rất bài bản, mình bắt đầu xem biển báo, giới thiệu, lôi kính ra ngó trên dưới rồi chạy đến bến đỗ tiếp vì thấy xe toàn đỗ chỗ đó chứ không đỗ chỗ mình đứng. La1Gặp một em gái có vẻ là sinh viên hỏi thăm một chút, em ý chỉ xe 32 sang đường mặt sau ghế đợi. Mình nhảy sang đó và ung dung đợi. La20
Đeo kính nên chỉ 2 phút sau, mình thấy rất rõ một cái xe buýt có số 32 to bự trờ tới. lạ là xe lại vắng. Chắc do mình gặp may. Cửa vừa mở, mình lên xe và tìm chỗ ngồi, còn cái xe chuyển bánh liền sau đó.
Cái xe buýt này đi thẳng, đi thẳng lên luôn Ngọc Khánh, chắc nó tìm chỗ vòng. :-S Đi qua Thủ lệ, nó đi thẳng tiếp lên ngã tư Daewoo mà không hề có ý định vòng ở đâu cả. Thôi chết, kiểu này chắc nó tìm đường lên ga Giáp bát :((. Đợi cái xe này đi Giáp Bát rồi về chắc mất 3 tiếng nữa. Thế là lại túi đeo vai, đứng sẵn cửa sau, sẵn sàng nhảy xuống khi xe dừng.
Xuống xe, nhìn thấy cái xe buýt chếch đối diện, liều mình qua đường bắt xe buýt lần 3 (Quá tam ba bận, đúng thật). Đúng số 32, hướng ngược với cái xe kia, ko có điểm nào để vòng chữ U, OK về.BSua6

Kết quả: sau 1 tiếng 30 phút từ bến xe lương Yên về đến nhà. Tổng chi phí, 9k. Đúng là thời gian là vàng bạc.
Kinh nghiệm đi xe buýt lần sau:
1. Nhất quyết không hỏi hành khách đợi xe buýt (khéo người ta chỉ biết đường đi Gia lâm, giống mình chỉ biết xe 32 :)))
2. Cái bến xe buýt cầu giấy hướng dẫn vô cùng lằng nhằng. Sau khi đi nhầm mới hiểu quy luật xe chạy theo hướng đông tây, còn số tuyến xe, để trái phải đường chạy đều không quan trọng.La10
3. City tour thì nhất quyết không đi xe buýt vành đai. Có vẻ nhanh nhưng lại thành country tour.
4. Để đi xe buýt phải có sức khoẻ. Không được say xe. 14 km có thể phải đứng trong 1 tiếng rưỡi, và chân càng phải khỏe như vận động viên điền kinh để có thể chạy đua, vượt rào.
Bà con có ý định City tour xe buýt thì tham khảo. Còn mình đi xe máy đi trước.Đi đằng sau xe buýt nó nhả khói đen, thì chắc phải cười người ta mới nhận ra sự có mặt của mình. :D
R38R38

oh, my god, đúng là già rồi lẩm cẩm, hixx, ko khéo 3 năm nữa mình cũng giống chị ý, hị hị

awholenewworld

old old cat
Báo cáo tài chính của công ty trách nhiệm (cực kỳ) hữu hạn Ngọc Vừng và những người bạn :D

Tổng thu 17*800k=13.600k

Các khoản chi
1. Đồ ăn (bánh mỳ, phô mai, nước, sữa, nhãn, kẹo, thạch...): 280k
2. Tiền phòng 6/8: 1.050k
3. Thuê xe 6/8: 2000k
4. Ăn sáng 7/8: 260k
5. Vé tàu 7/8: 850k
6. Ăn trưa + tối 7/8: 3.000k
7. Đồ uống 7/8: 200k
8. Tiền phòng 7/8: 600k
9. Thuê xe 7&8/8: 400k
10. Đồ ăn (nhóm Lan mua): 100k
11. Kem 8/8: 112k
12. Vé tàu 8/8: 850k
13. Taxi 8/8: 382k
14. Ăn trưa 8/8: 850k
15. Xe Cẩm Phả - Hà Nội: 1.120k
16. Ngô: 80k

Tổng chi: 12.134k

Còn lại 1.466k

Vì bạn Tuyết ko cùng đi chuyến Cẩm Phả - Hà Nội với cả đoàn nên bạn í sẽ nhận lại 70k tiền xe. --> trong buổi họp đại hội cổ đông của công ty TNHH Ngọc Vừng và những người bạn tại trụ sở trà đá Bát Bảo vào lúc 8.30 tối nay, cổ đông công ty sẽ nhận lại số vốn góp là (1.466k-70k)/17=82k :D

Trân trọng kính mời toàn thể cổ đông hiện hữu của Tổng Công ty cổ phần FanWave tối nay tới dự và chém gió, à quên, đóng góp ý kiến cho kế hoạch phát triển sắp tới của Tổng Công ty!

Coven Eye

Mình bị mê muội mấy cái giếng ở Ngọc Vừng >_____< *tim tan nát* Giá mà có khả năng lôi tập đoàn ác quỷ ra đó chụp choẹt. Hik, nhưng mà xa quá, chi phí cũng... là cả vấn đề với các em sinh viên bé bỏng. Bãi biển ở đấy cũng rất hay. Bãi cát không dài, lại còn có cù lao đằng xa và bãi đá. Nhưng tại sao nó lại cách đất liền xa thế hở trời *khóc than thảm thiết*

Tội chị Yên thế. Biết vậy bảo chị share taxi, em đưa ra bến có 32 luôn =(

Bonus: ảnh the ring phần 3, chụp được tại Ngọc Vừng. Chống chỉ định trẻ em dưới 18 tuổi, các bậc phụ lão yếu tim, phụ nữ đang mang thai và cho con bú

Last edited:

paradise23

ngón tay cái xanh
@Giang: chú rể bận bịu thế mà vẫn cố gắng tham gia tập đoàn Pig Bird àX(
@Ngà: Chị xem hai phần the Ring rồi mà không thấy kinh dị bằng cái ảnh của em . BSua4

Coven Eye

Công nhận xem buổi tối đến mình cũng thấy ghê :D
Nhưng đấy là tại chị Yên chưa xem the Ring bản 4 tập nguyên gốc Nhựt bổn, tập cuối được bô-nut cái clip trong phim ngay đoạn đầu, và cái clip đấy vừa chiếu xong thì chuông điện thoại đổ nhưng nhấc máy lên nghe ko thấy tiếng gì >______< Sau vụ đó mà vẫn sống đến giờ, em đã đếk sợ nữa =))))))))
Thể theo yêu cầu của em Phương, mò lên post nốt mất bức ảnh "chong sáng tinh khiết"

Này thì màu mè loè loẹt này. Cam chói lọi là phải đi với xanh toả sáng, thế mới là định luật bảo toàn màu choé ;;)

Em Dương cười sướng thế mà lúc đầu rủ ra mạn tàu ko ra. Mắc công ngồi được một tẹo đã bị đuổi vào cho tàu cập bến

Lửa trại chúng ta được ké

Bạn cho chúng ta ké lửa trại, còn cho rất nhiều khô cá đuối và khô mực nướng. Có điều đến đoạn ăn thua thì bác già bên bạn ý cay cú và hung hãn quá :'(

Bãi biển nhỏ, nhưng êm đêm thơ mộng :"> Ngọc Vừng về đêm rất tuyệt nhé. Nếu mà đừng xách đèn ra bãi và chịu khó nhìn cho kỹ thì từng bước chân của bạn dưới cát ướt sẽ phát sáng lấp lánh. Khi bước xuống nước và khoả chân thì lại càng kỳ diệu. Từng giọt nước bạn hất tung lên khi rơi xuống đều phát ra ánh lân tinh lấp lánh. Cái này... chỉ vài người trong đoàn mình được thưởng thức thôi nhé :">

Trên đường về, tàu đi sát vách núi, thấy được cả vách đá phong sương thật là đẹp. Tiếc là mưa quá mọi người ko ra mui ngắm và chụp ảnh được

Phía sau nhà nghỉ, cách 1 con đường nhỏ đã là bìa rừng rồi. Bên phía đó có những bụi sim đầy quả chín, dày cùi ít hạt và ăn rất thơm. Đảo Ngọc Vừng còn rất hoang sơ, dân cư cực kỳ thưa thớt. Lần đi này vì một cơ số lý do mà đoàn chưa khám phá được nhiều điểm, ví như cái cù lao, bãi đá và ngôi nhà nhỏ đổ nát trên cù lao, làm mình rất là tò mò. Chệp, chắc phải đi lần nữa mới đc.

Mèo Lười Ngủ Gật

^^ Em Bé Hà Nội ^^
Hậu trường

Đội ngũ thì hùng hậu, nhưng ít súng :(

Kệ Cô Dê chú Rẩu, ta cứ tự sướng đã \m/

Ai còn pốt lên cái nhẩy, chờ đến khi share rồi thì nhà ai xem nhà nấy :D

Last edited:

canhbuomnho

Member
em điểm danh với, e về đến nhà sớm nhất nhưng có lẽ cả đoàn chỉ mình em óm bijo mới khỏi nè hixhixhix:(:(