spam quang cao , khiep qua ~.~

nhunganhsaodem

Người gác cổng

Dạo này tình hình diễn dàn của nhà mình bị các công ty chú ý hay sao ý :)) thi nhau vào spam với quảng cáo .
Khổ thân cà teo đợt vừa rồi ban nick với xóa bài mọi cả tay =)) >:)

Đã có cách khắc phục tình trạng này. Có 2 phương án:

1. Do nhà mình đăng ký thành viên quá dễ, nên bọn tạp nham có cơ hội spam. Giờ sẽ bắt buộc tạo nick trong 4r, thì phải kích hoạt qua mail cụ thể, bắt buộc địa chỉ mail rõ ràng, rùi mới cho tạo nick. Chắc chắn sẽ hết spam ngay.
2. Phương án 2 thì sẽ bắt buộc nick đăng nhập mới đọc được bài của nhóm mình. Kh public 4r của nhóm nữa, và chỉ có ae nhà mình chém với nhau thôi.

Cuối tuần này sẽ nhờ đứa bạn rành về mạng trợ giúp. Rùi thảo luận công khai cùng các ae. Chắc chắn trong tuần sau ae ta sẽ kh bao giờ gặp các bài Spam nữa.

hoatraimua

Member
hahaha, a cà teo đỡ đi kìa, có người thách thức luôn đó :))
Mời các bạn xem qua một số sản phẩm khắc trên kim loại (inox, sắt, thép, nhôm, đồng, gang..) Với phương pháp khắc điện phân nhưng sản phẩm khắc ra rất tinh xảo và sắc cạnh không kém gì máy khắc Laser Kim Loại đắt tiền. Ngoài việc máy tạo ra những sản phẩm tinh xảo thì máy khắc điện phân còn đáp ứng được trên nhiều bề mặt vật liệu mà Máy Khắc Laser không thể đáp ứng được như: dạng tròn, oval, lõm…

Với phương châm:
Chi phí đầu tư thấp
Dễ dàng sử dụng
Hiệu quả đích thực
Ứng dụng rộng rãi
Đáp ứng trên mọi bề mặt vật liệu

Chúng tôi hy vọng sẽ đáp ứng được nhu cầu sản xuất của Quý Khách và đồng thời góp phần giảm Chi Phí Đầu Tư đáng kể cho công cụ sản xuất này.

Đừng ngần ngại, hãy gọi cho chúng tôi, đội ngũ Nhân Viên của chúng tôi sẽ tư vấn cho Quý Khách một giải pháp tốt nhất và hòan thiện nhất.

Bắt đầu từ bây giờ, nhà mình sẽ không bao giờ thấy các bài Spam quảng cáo linh ta linh tinh nữa. Giờ tạo nick trong Fanwave thì phải có địa chỉ mail cụ thể, và kích hoạt bằng mail; chứ k dễ dàng như hồi xưa nữa. Nên ae cứ yên tâm.

@các đc supplier, vớ va vớ vẩn linh ta linh tinh: Nếu các bạn rảnh rang tạo 10 cái email xong tạo thêm 10 cái nick để rùi chỉ 30s sau tất cả đều bị xử lý tức khắc thì mình "Ạ" các bạn luôn. Các bạn có thể tạo 1 cái nick lành mạnh tham gia cùng bọn tôi nhưng nghiêm cấm mọi hành vi Spam quảng cáo nhá. Tất cả các nick spam quảng cáo sẽ bị xử lý tức thì cbn khắc.

VIP

ID vip tài lộc phát
Bắt đầu từ bây giờ, nhà mình sẽ không bao giờ thấy các bài Spam quảng cáo linh ta linh tinh nữa. Giờ tạo nick trong Fanwave thì phải có địa chỉ mail cụ thể, và kích hoạt bằng mail; chứ k dễ dàng như hồi xưa nữa. Nên ae cứ yên tâm.

@các đc supplier, vớ va vớ vẩn linh ta linh tinh: Nếu các bạn rảnh rang tạo 10 cái email xong tạo thêm 10 cái nick để rùi chỉ 30s sau tất cả đều bị xử lý tức khắc thì mình "Ạ" các bạn luôn. Các bạn có thể tạo 1 cái nick lành mạnh tham gia cùng bọn tôi nhưng nghiêm cấm mọi hành vi Spam quảng cáo nhá. Tất cả các nick spam quảng cáo sẽ bị xử lý tức thì cbn khắc.

Cũng chưa yên tâm được đâu, 4rum nên bổ sung thêm phần nhập Captcha, hoặc câu hỏi bảo mật kiểu như "ai là vip ở fanwavegroup" ;) khi post bài. Những bài spam vừa qua toàn robot post, bọn nó đâu có đọc & sợ những lời cảnh báo ;))