Về thăm Làng Cổ Đường Lâm!

Status
Not open for further replies.

daophay

ABbb
Máu cái vụ bơi và trek Ba Vì hơn là đi Đường Lâm, vào Đường Lâm chắc mình chọn quán nc nào đó ngủ cho hết giờ quá :p
Thôi cứ dập dòm cho tiện, tối thứ 6 mới off cơ mà he he ....

vanbastenbk

You are not alone
Thanks bác Mamut, iem thấy lịch trình thế là ổn rồi ạ, đi đc cả 2 chỗ , chỉ cần ace ko cao su quá là ok. Nếu quyết là lịch trình thế này thì iem đặt gạch luôn !!!

MaMut

-Lang Thang-
@Alex: sau màn giới thiệu, bắt đc viên gạch của 'Vạn bốc khoai' rồi này ;;)

Cái mối này là dành riêng cho Alex, các thành viên khác ko liên lạc B-):
Nguyễn Viết An
Quản lý Khu du lịch VQG Ba Vì
098 6143 234

A

alexthuyduong

Guest
@ all: Thể theo yêu cầu của mọi người, cung Đường Lâm lần này sẽ chuyển thành Đường Lâm - Ba Vì tuy nhiên, em vẫn để cung này là cung mở (nghĩa là tại ngày hôm đó, tuỳ thuộc vào độ hứng thú của cả nhà với từng địa điểm thực tế mà chúng ta sẽ kéo dài hoặc thu gọn thời gian thăm quan ở mỗi nơi :D)

Em muốn xin ý kiến tiếp cho vụ thăm quan Ba Vì xong chúng ta sẽ về HN ăn chiều hay ăn trên đường? Ăn món gì và ở đâu :D

@ma mút: Rượu là để "tắm" cho mực anh sẽ mang từ HP về ;))
gạch em có đến gần chục viên rùi :D Chỉ chờ đến T6 để tung ra thoai :-"
Mà cái anh An này có phải chủ nhà hàng ăn ở Ba Vì ko anh?

traithienthan

Đẹp trai cao 1m72
Em đặt gạch 2 xe / 4 suất .
Bao gồm :
Xe 1 : Traithienthan + Girl quỷ sứ
Xe 2 : Bạn của traithienthan + bạn của bạn của trai ...
Còn 2 xe nữa đang rập ròm đến T6 off sẽ chính thức

MaMut

-Lang Thang-
@Alex: chỉ anh cần tắm thôi, mực thì chả cần tắm đâu :x
anh An đó đúng là chủ quán ăn luôn. Nếu cần, e đthoại để đặt đồ ăn trước cho mọi người dùng vào bữa trưa, để khi đến đó ko phải đợi lâu

A

alexthuyduong

Guest
;)) món ngon nhất khi chế biến ma mút là thui xong xé phay chấm muối ớt + rượu ;))
Thía nên cũng ko cần tắm đâu anh ;))

Dạ, vụ ăn uống thì chắc khoảng 9h sáng CN là mọi người sẽ quyết định được thui mừ, tuỳ tình hình ở Đường Lâm nữa ạ!

d'Artagnan

Trưởng Thôn
Cung đường có vẻ thú vị đây, chẹp chẹp ;;) Thứ 6 này nhà mình ọp ẹp ở đâu thía (hóng tí:D)

ngocxit

Hoàng Hậu Ôm Cột
Hix chủ nhật nhà em phải sơn lại nhà nên ko đi được, hẹn cả nhà lúc khác vây. iu và nhớ mọi người qua.
Ai ơi đến với em cái nào .
Chồng em đi làm chưa về đâu.

Rose

Bonghongthuytinh
nghe cung đường đi thú vị quá, rừng quốc gia Ba Vì iem vẫn chưa được đi, cn fải đi học mới đau iem chứ, ngậm ngùi tiếc nuối mong sao hôm đó cô giáo dính cúm ở nhà luôn để iem được đi (but k fải cúm H1N1 k thì dã man quá ta).
La11La11La11La11La11

MaMut

-Lang Thang-
nghe cung đường đi thú vị quá, rừng quốc gia Ba Vì iem vẫn chưa được đi, cn fải đi học mới đau iem chứ, ngậm ngùi tiếc nuối mong sao hôm đó cô giáo dính cúm ở nhà luôn để iem được đi (but k fải cúm H1N1 k thì dã man quá ta).
La11La11La11La11La11

Nếu không tham gia được vụ Ba Vì thì đúng là rất đáng tiếc. Ở mãi đất Hà Nội nóng bụi ngột ngạt rồi, đến Ba Vì, bạn mới thấy là đáng quí sao cái không khí trong lành và mát rượi.

Một việc tưởng chừng đơn giản, là cái việc 'hít - thở' mà thôi, cũng đem lại cho bạn một cảm giác khác hoàn toàn. Ở Ba Vì, ta mới thấy, bình thường ta đã hít và thở những thứ thật là 'tạp nham và ô nhiễm', ta đã hít và thở 'cho qua ngày đoạn tháng', những thứ đó không phải là không khí :D. Không khí nó phải thế này này, nó phải mát rượi, tươi mới, 'vô tới đâu, biết đến đó liền' ;;).
Hôm đó leo đền Thượng, lên đến nơi mà người MaMut vẫn cứ khô cong, mát rượi, tìm mãi chả thấy giọt mồ hôi nào, chả bù ngày thường, chỉ cần dắt cái xe cà khổ từ nhà xe đi ra thôi đã đầm đìa, người như vừa dội nước ...

Còn rất nhiều, và cảm nhận của mỗi người mỗi khác.

Hãy thưởng thức và chia sẻ .... <:p

A

alexthuyduong

Guest
:"> Ớ! Thế ko ai cho em ý kiến về vụ ăn chiều CN ạ?

canhbuomnho

Member
Haizz! Dài quá ko bít có cụ nào đọc được hết ko!
Túm lại là lịch trình em đang để mở nhé!
Thời gian off trù bị là tối T6, 20h ở Vườn Hồng, Lăng Bác . Nếu mưa thì cả nhà vui chân sang Teeny pizza - 43 Cửa Bắc nhé :D
Ngáp! Vụ tiền trạm Ba Vì em đã nhờ cụ ma mút rùi đấy mừ vẫn chưa thấy phản hồi gì!!! Haizz!!!

==========
Mọi người đăng kí theo form sau nhé:
1. Họ và tên:
- Nick YM:
- Tel:
- Tình trạng: Xế/ Ôm
- Vị trí nhà ở: Càng cụ thể càng tốt để em sắp xếp xế ôm cho hợp lý nhé! (Tất nhiên là trừ trường hợp xế ôm đi đêm :-" thì hông nói làm gì :-")

*PS: Tránh tình trạng như những lần trước, có muốn tập hợp tư liệu để viết sử cũng hông có nên cụ nào ko đăng kí theo form thì yên tâm là ko có tên trong danh sách nhé! Lần này đi chủ yếu là ngắm cảnh và bắn phá nên đề nghị các bác hết sức cảnh giác trong việc nạp nhiên liệu cho máy ảnh ạ :D

chị alex ui cho em đăng ký dập dòm 2 suất ôm nhé ;)

Kiwi

Impossible = I'm possible
hic e vừa đi Thung nai về, sợ tuần này không đi Đường Lâm cug nhà mình được rụi
Alex ơi vụ Quan sơn sao rui ah?

sunflower

^^flying moo-moo^^
Alex ơi CN nì em hông tham gia với nhà mình được rùi. Em là em thích cái chương trình ở Ba Vì lắm ý nhưng mà ..............Haizzzz! Ôi đèo ơi là đèo!
Thôi chúc cả nhà đi vui vẻ vậy!
Em k đi nhưng tối nay cứ đến hóng tí được k? :p

canhbuomnho

Member
chít roài iem lại không hoãn được lịch của iem roài thật là xiếc vì hông thể đi cùng cả nhà được chúc cả nhà mình đi chơi vui vẻ nhé ah chúc gia đình anh nhuận ôria đi chơi dzui dze nha
iu cả nhà nhìu\m/:x>:D<

trameo

Hãy Đi Đi!
:D vui quá, em cung thích đi dưng mừ ứ đi được, cả nhà chuẩn bị lịch 31 lên Mộc Châu nhá, tối 30 em sẽ up thông tin, kaka. ém hàng đã

Status
Not open for further replies.